Announcement

Collapse
No announcement yet.

วอนผู้ใช้ E6300 ช่วยมาตอบด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วอนผู้ใช้ E6300 ช่วยมาตอบด้วยครับ

คือผมใช้

E6300 + DS3 + kingston512(533) + Kingmax512(667) ทำdualอยู่

1. oc cpu ที่ 2.1 ปรับ cpu voltage ที่ 1.35 มันชอบrestart เองเวลาเล่นเกมส์หนักๆ ไม่ทราบว่า voltage ระดับนี้มันสูงหรือยังครับผมกลัว cpuไหม้

2.ถ้าจะปรับไปที่ 2.4 ควรปรับ cpu voltage ที่เท่าไรครับ
    3.แล้วram นี่มันจะรับได้ไหมครับ มันจะไหม้หรือเปล่าถ้าเรา oc cpuมากไป
    4.การทดแรมมันคืออะไรหรอครับ

วอนตอบหน่อยนะครับ มือใหม่ครับ

ขอบคุณครับ

1. เรื่องไฟ cpu ไม่แม่นครับ
    2. เหมือนข้อ1 (ตูช่วนไรได้มั่งฟะ - -")
    3. คล็อค cpu มากไป ไม่ทำให้แรมไหม้ครับ ถ้าไม่ไปเพิ่มไฟแรม
    4. ทดแรมคือการทำให้แรมวิ่งที่ความเร็วต่ำลงเป็นสัดส่วนกับความเร็ว cpu ในกรณีที่ cpu ใช้ bus สูง แล้ว แรมวิ่งไม่ไหว

Comment

ชิพเซต 965 ไม่สามารถทดแรมให้วิ่งต่ำกว่า FSB ได้ครับ ฉะนั้นเรื่องทดแรมลืมไปได้เลย 1:1 เท่านั้น ต่ำที่สุดแล้ว ดังนั้นต้องทำการทดสอบด้วยโปรแกรมครับ ว่าที่รีสตาร์ทเนื่องมาจากสาเหตุใด

Comment

ที่ Fsb เท่าไรจำไม่ได้แล้วอ่ะ แต่ไฟ CPU ผมเคยปรับสูงสุด 1.45 ครับ อุณหภูมิ เกือบ 60 C ใช้งานได้หลายวัน แต่ตอนนี้ไม่ได้ใช้ที่ค่านั้นแล้ว เพราะไม่จำเป็นนะครับ

Comment

Working...
        X