Announcement

Collapse
No announcement yet.

F1 2010 Online ผ่าน Tunngle กันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• F1 2010 Online ผ่าน Tunngle กันครับ

วิธีเข้าตามนี้เลยครับ
    http://www.overclockzone.com/forums/...%B8%99-Tunngle

วิธีต่างๆเหมือนDirt2 เลยฮะ เพราะใช้ XLive ตัวเดียวกัน ConnectionOverrideTunngle ใช้ด้วยกันครับ

ส่วน TeknoGods ให้โหลดเวอร์ชั่นใหม่ที่นี่ครับ
    http://teknogods.com/phpbb/viewtopic.php?f=7&t=3145
    ต้องสมัครแล้วล็อกอินก่อนไฟล์ถึงจะโผล่มานะครับ
    เพราะตามกฏเว็บเค้าห้ามนำไปอัพขึ้นที่อื่นครับ

เวลาเข้าก็เปิด Tunngle เลือกแชนแนล F1 2010 ก่อนแล้วค่อยเข้าเกมนะครับ
    จากนั้นก็ทำเหมือนDirt2 ในกระทู้ท่านGodstep ได้เลยครับ

ปล.ConnectionOverrideTunngle สำหรับท่านที่ไม่มีครับ
    ให้ก็อบโค้ดนี้วางใน Notepad แล้วเซฟเป็น .reg นะครับ
    Windows Registry Editor Version 5.00

[HKEY_CURRENT_USER\Software\Classes\Software\Microsoft\XLive]
    "ConnectionOverride"="Tunngle"
    เข้าไปแล้วฝรั่งชนกันมั่วเลย
    Attached Files

เจิมม เดี๋ยวมีเวลาจะเข้าไปเล่นครับผม ^^

Comment

มีของ Hamachi มั้ยครับ หรือว่ามีแต่ Tunngle

Comment

Hamachi จากที่เคยตั้งห้องเล่นกับ Dirt2 มันรับคนได้น้อยอะครับ ต้องแยกห้องคุยกันลำบากอีก
        สุดท้ายก็ย้ายไปTunngle กันหมด
        ครั้งนี้เลยแนะนำให้ไปTunngle ตั้งแต่แรกเลยฮะ

Comment

รู้สึกเหมือน Tunngle มันจะเร็วกว่า hamachi อยู่หน่อยนะครับ แบบว่าเล่นกะคนไทยแล้วมันไม่ค่อยเจอรถกระพริบบ่อยนักหน่ะ

Comment

^
            ^
            แต่ผมเห็นรถพี่ใสๆตลอดทางเลย (แม้แต่จะจอดอยู่เฉยๆ-*-)
            ปล. เห้นใสๆแต่วิ่งไปชนได้ซะงั้น งงขิงๆ

Comment

ว่าจะตั้งกระทู้เหมือนกัน โดนปาดซะก่อน 55

ผมชื่อเหมือนใน Dirt2 แล้วเจอกันครับ

Comment

เล่นด้วยครับๆ

^^

Comment

ดันหน่อย ^^

Comment

ใครซื้อแท้มาแล้วสามารถออนไลน์เซิฟจริงได้โดยตรงครับ ถ้าอยากจะผ่าน Tunngle, Hamchi แนะนำอย่าไปลง Teknogod นะครับมันไม่จำเป็น
                    Last edited by Nazio311; 29 Sep 2010, 12:09:00.

Comment

เมืองไทย เกมนี้มีแท้ให้ซื้อด้วยหรอ อยากรู้

Comment

Originally posted by Tunza! View Post
                        เมืองไทย เกมนี้มีแท้ให้ซื้อด้วยหรอ อยากรู้
                        มานานแล้วครับ http://www.pgm.everything.co.th/racing/racing.html

แต่เกมนี้ยังไงผมว่าภาพมันเล่นเหมือน GRID นะ

Comment

นอกเรื่องหน่อยนะครับ

ไอ้โปรแกรม tunngle อะไรเนี่ย มันคล้ายๆกับ hamachi ใช่มั้ย มันดีกว่ารึปล่าว

Comment

ทั้งHamachi ทั้ง Tunngle เป็น VPN เหมือนกันครับ
                            แต่ Tunngle มันตั้งห้องแยกเกมไว้ให้แล้วรับได้ห้องนึงประมาณ 250 คน มันทำมาเพื่อสำหรับเกมเลยฮะ
                            ถ้าHamachi ต้องตั้งห้องเองแล้วถ้าเป็นแบบใช้ฟรีมันจะรับคนได้แค่ 16 คนต่อห้องครับ

ส่วนเรื่องDelay ,Lactency จะขึ้นอยู่กับคนHost ที่เราจอยเกมเข้าไปครับ

Comment

อยากได้ !!!
                              แต่แพงกว่าใน Sream ตั้งเกือบ300แหนะ (ค่าเพิ่มกล่องกะแผ่นแค่นั้นยังคิดเพิ่ม เหอๆ)

Comment

Working...
                              X