overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 34

Thread: Notebook HP vs. Asus??

OverclockZone Member

Default Notebook HP vs. Asus??

Asus(A8Sc20DSM160Td) กับ HP(PAVILION dv2518TX)
    Asus A8Sc20DSM160Td+แรม 1G(ประกัน2ปี) กับ HP Pavilian dv2518Tx(ประกัน1ปี) 2ตัวนี้อันไหนดีคับ และมีเรื่องจะถามว่า
    1.โน๊ตบุคมันจะเสียง่ายหรือเปล่าคับคือเพื่อนมันบอกว่าให้ซื้อ Asus เพราะประกันนานกว่า(แต่ผมใจมันเอนไปที่ HP นิดๆอ่ะคับ)
    2.ความร้อนนี่2ค่ายนี้อันไหนร้อนน้อยกว่าคับ
    3.' HP หลายเครื่องเลยนะครับ คือ หน้าจอเป็นเส้นหลัง 1 ปี ' จริงไหมคับ
    4.asus มี S-Video,Express Card,S-Video,FireWire ไม่รู้ว่าเอาไว้ทำอะไรคับ แล้วกล้อง 0.35Mpixel ชัดแค่ไหนคับ(เทียบกับมือถือที่มีความละเอียดใกล้เคียงก็ได้คับ)
    5.แล้วพอจะทราบไม๊ครัยว่า Asus A8Sc20DSM160Td รุ่นนี้ยังมีปัญหาเรื่องบานพับแตกรึเปล่าครับ

ASUS ----> http://www.techxcite.com/buyerguided...uyerguide/123/
    http://www.*****************/nbs/nbdetail.php?id=597 ------->HP Pavilian dv2518Tx
    Last edited by artemis fowl; 3 Oct 2007 at 14:26:08. Reason: แก้ไขลิ้ง hp คับ

ps000000
    Guest

A8Sc น่าเล่นนะ

OverclockZone Member vespaclassic's Avatar

ที่ให้มาก็ลิงค์เดียวกันอ่ะ

OverclockZone Member *ConfidenT*'s Avatar

asus คับ ,,

OverclockZone Member bankkanb's Avatar

ตอบเป้นข้อนะครับแต่ผมรัก hp
    1 ไม่เสียง่ายหรอกครับ ส่วนใหญ่เกิดจาก software มากกว่าครับเหมือน pc แหละครับ เพียงแต่มันน่าถนุถนอมกว่า ระวังเรื่องความร้อนอย่างเดียวครับ
    2 เรื่องความร้อนผมว่า asus ทำได้ดีกว่านิดเดียวครับ
    3 ไม่จริงครับ อีกอย่างนะครับ จอ hp สวยกว่ามากมายเลยครับ
    4 S-Video เอาไว้ต่ออกโทรทัศน์หรือจออื่น ๆ ครับ Express Card เอาไว้เสียบพวกอุปกรณ์การ์ดต่าง ๆ ครับ พวก edge gprs หรือพวกการ์ดอย่างอื่นที่รองรับครับมีไวุ้่อุ่นใจครับ เผื่ออนาคต ส่วนกล้องก็เทียบกะมือถือ vga อ่ะครับประมาณ โนเกีย6600(รุ่นนี้ดังน่าจะรู้จักนะครับ) แสงดีก้ชัด แสงไม่ดีก็ทำใจครับ
    5 เรื่องบานพับแตกเขามีแก้ให้เปลี่ยนแล้วนะครับ หาอ่านในบอร์ดนี้ได้เลยครับผมเองก็อ่านเจอครับ

แต่ดูไปดูมาผมก้เชียร์ hp สุดที่รักผมอ่ะครับ

OverclockZone Member funnal's Avatar

ผมเชียร์ A8sc ครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ถ้าราคาเท่ากันตัวไหนแรงกว่าเอาตัวนั้นครับ แต่ถ้าราคาเท่ากัน Specเท่ากันHPดีกว่าครับ

OverclockZone Member Jaoty's Avatar

ถ้าให้เลือกระหว่าง 2 ตัวนี้ ผมเลือก Hp ครับ อิอิ มันสวยกว่า มีรีโมท HDMI กล้องชัดกว่า แต่ HP มันร้อนกว่า เคยอ่านเจอบางรายร้อนจนดับไปเลย แต่เป็นแค่บางเครื่องเท่านั้นครับเป็นส่วนน้อยน่ะ ส่วน ASUS บอดี้มันไม่ค่อยสวยอะ แล้วก็เรื่องบานพับอีก เค้าคงแก้แล้วล่ะ จริงๆ มันขึ้นอยู่กับคุณครับ ชอบตัวไหนก็ซื้อไปเลย ก็เราเป็นคนใช้เองหนิ มีความสุขกับตัวไหนก็เลือกไปเลย
    แต่ถ้า Asus F8 เข้ามาขาย ผมเลือก F8 ครับ ทางใต้หวันเค้าจัดงานเปิดตัวแล้ว ตอนนี้อยู่ในช่วง event อีกไม่นานคงเข้าไทย
    รูป รูป

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

เชียร์ HP ครับ สวยกว่าชอบ

Quote Originally Posted by Jaoty View Post
    ถ้าให้เลือกระหว่าง 2 ตัวนี้ ผมเลือก Hp ครับ อิอิ มันสวยกว่า มีรีโมท HDMI กล้องชัดกว่า แต่ HP มันร้อนกว่า เคยอ่านเจอบางรายร้อนจนดับไปเลย แต่เป็นแค่บางเครื่องเท่านั้นครับเป็นส่วนน้อยน่ะ ส่วน ASUS บอดี้มันไม่ค่อยสวยอะ แล้วก็เรื่องบานพับอีก เค้าคงแก้แล้วล่ะ จริงๆ มันขึ้นอยู่กับคุณครับ ชอบตัวไหนก็ซื้อไปเลย ก็เราเป็นคนใช้เองหนิ มีความสุขกับตัวไหนก็เลือกไปเลย
    แต่ถ้า Asus F8 เข้ามาขาย ผมเลือก F8 ครับ ทางใต้หวันเค้าจัดงานเปิดตัวแล้ว ตอนนี้อยู่ในช่วง event อีกไม่นานคงเข้าไทย
    ใช้เลยครับเลือกf8 เข้ามาเมื่อไหร่ครับพอทราบเป่า ตอนนี้กำลังคิดจะขายตัวเก่าไปซื้อf8 อ่ะครับ สวยมักๆ

หาที่เวป hardware house มีแล้วนะครับ

ตามนี้ครับ
    ASUS F8SV20DSM160TD Core2Duo T7300 2.0GHz 1024MB 160GB DVD-SuperMulti Light Scribe 14.1inch WXGA FeForce8600 2 Yrs. HWH *50900

ตามไปดูได้ที่ www.hwhinter.com

OverclockZone Member vespaclassic's Avatar

เวบ notebook spec สเปคของ 2518 มันมั่ว ไปหน่อย

OverclockZone Member -=MasteR=-'s Avatar

ผมเชียร์hp ผมใช้อยู่ไม่ร้อนเลยนะครับ ผมใช้ dv6108 tx ใช้มาสัก6 เดือนแล้วไม่มีปัญหา เสียงก็ดี มีรีโมท รุปทรงก็สวยงาม
    ปล.อันนี้แล้วแต่ความต้องการของท่าน นะครับ

OverclockZone Member Spammer's Avatar

f8sv & a8sa คิดแล้วกลุ้ม..

OverclockZone Member a12a's Avatar

Asus ยังไม่เคยเอาไปเคลมน่ะครับ แต่HPลองเข้าศูนย์มาแล้วผมอยู่ต่างจังหวัดน่ะเคลมเร็วดี 3วันได้ ไม่เหมือนVaioตัวใช้ประจำเคลมทีต้องส่งเข้ากรุงเทพ นานมาก

hp คับ เสียงดี ทรงสวยงาม จอสวยกว่า ถ้าเอาไปใช้เพื่อความบันเทิง hp เเจ่มกว่าคับ

OverclockZone Member Pokdang's Avatar

ผมใช้ A8SC 4P057 อยู่ครับ แจ่มเลย เรื่องความร้อนนี่ตัดไปได้เลยครับ ไม่มีปัญหา ส่วน Hp จะอุ่น ๆ เกือบร้อนล่ะครับผมว่านะ ตรงที่วางมือด้านซ้ายครับ แต่เรื่องเสียงกับรูปลักษณ์นี่ HP กินครับ
    ASUS เครื่องนี้ผมว่าถ้าเรื่องใช้งานนี่แจ่มครับใช้มายังไม่งอแง แต่จะมีคนว่าบานพับจะแตกนี่ผมไม่ทราบนะครับเพราะยังไม่เคยเจอครับ แต่อยากติมากๆ เรื่องรอยครับ เป็นรอยง่ายมากตรงฝาพับด้านนอกและก็ด้านในบริเวณขอบข้างจอครับ เพราะว่าไม่มียาง เพราะยี่ห้ออื่นเค้าจะมียางทั้งตรงมุมและด้านข้างแต่ ASUS ไม่มีด้านข้างครับ ผมเลยเอาสก็อตเทบใสไปแปะกันไว้ครับ

OverclockZone Member savara's Avatar

Quote Originally Posted by a12a View Post
    Asus ยังไม่เคยเอาไปเคลมน่ะครับ แต่HPลองเข้าศูนย์มาแล้วผมอยู่ต่างจังหวัดน่ะเคลมเร็วดี 3วันได้ ไม่เหมือนVaioตัวใช้ประจำเคลมทีต้องส่งเข้ากรุงเทพ นานมาก
    เช่นกันครับ Vaio เข้าศูนย์ 3 อาทิตย์ ส่งกรุงเทพ ซะน๊าน นานเลย (หาดใหญ่นะ)

ไม่มอง hp dv2626tx อะคับ

OverclockZone Member k16's Avatar
    สะพานใหม่ รามอินทรา

เชียร์ HP เต็มพิกัด

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks