Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง PowerSupply 20 pin กับ M/B 24 pinครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง PowerSupply 20 pin กับ M/B 24 pinครับ

พอดี ซื้อ M/b ใหม่มามันเป็น 24 Pin แต่ PSU ที่บ้านมันป็นของเก่า 20 Pin มันใช้ด้วยกันได้ไหมครับ หรือว่าผมต้องซื้อ PSU ใหม่อีกตัวนึงครับ

ขอบคุณครับ

มีนะครับ ตัวจ่ายไฟแบบ 20 แต่เสียบเมนบอร์ด 24 ใช้งานได้ปกติ
    -----------------------
    แต่ก็มีเหมืิอนกันที่ใช้ไปแล้วจอฟ้า ลงวินโดว์ไม่ผ่าน
    -----------------------
    ถ้ามีเงินแนะนำเปลี่ยนตัวจ่ายไฟใหม่ดีกว่าครับ ลงทุนอีกนิดนึง ราคาแค่ไม่กี่ร้อย ไหนๆก้เปลี่ยนคอมชุดใหม่แล้วครับ

Comment

แต่ไม่มีปัญหาเรื่องที่จะทำให้ PSU หรือ M/B ช็อต ใช่ไหมครับ

Comment

ไม่ช๊อตครับ ใช้ได้ครับ

Comment

Working...
        X