Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถาม มีโปรแกรมอะไรบ้างที่เช็คการทำงานของแรม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถาม มีโปรแกรมอะไรบ้างที่เช็คการทำงานของแรม

รบกวนถาม มีโปรแกรมอะไรบ้างที่เช็คการทำงานของแรม ว่าใช้ไปเท่าไหร่ กี่ M เหลืออยู่เท่าไหร่

ชักเริ่มสับสนกับคำถามละ เดี๋ยวตอบว่าใช้ cpuz หรือ everest เปิดดูได้ เราว่าต้องผิดแน่ๆเลย เหอะๆๆๆ

Comment

superramครับ

Comment

freeram xp ครับผม ฟรีด้วยครับลองหาดุครับผม

Comment

โปรแกรม MemTurbo 4 ก็แจ่มดีครับ

Comment

Originally posted by beerz View Post
            รบกวนถาม มีโปรแกรมอะไรบ้างที่เช็คการทำงานของแรม ว่าใช้ไปเท่าไหร่ กี่ M เหลืออยู่เท่าไหร่
            ดูที่ Task Manager เลยครับ (ง่ายสุด) ตรงช่อง Memory แล้วเอาไปลบกับแรมที่เราใช้อยู่ แค่นั้น ละ

*ของผมแรม 4GB ใช้ไป 1.2GB เหลือ 2.8GB โดนประมาณ

V

Comment

Working...
            X