Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขั้นตอนการปลดล็อคอีเมลของฮอทเมลครับ (ผมได้ปลดล็อคแล้วครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขั้นตอนการปลดล็อคอีเมลของฮอทเมลครับ (ผมได้ปลดล็อคแล้วครับ)

ขั้นตอนแรกครับ เข้าไปที่
    1.ไปที่ https://windowslivehelp.com หรือ จะข้ามไป ข้อ 3 เลยได้ครับ

2.เข้าหมวด Windows Live ID

3.ไปที่ https://windowslivehelp.com/thread.a...1-99109f9d21ab
    อ้อ ลืมบอกไปครับ ก่อนจะเข้าลิ้ง ต้องล็อคอินก่อนนะครับ ไม่งั้นจะไม่สามารถโพสคำถามได้ครับ ต้องใช้เมลอีกอันล็อกอินครับ

4.แล้วก็คลิกถามคำถามที่เราจะถามครับ (ก็พูดไปเลยครับ ว่าเมลเราเมลไหนที่โดนบล็อค)

พอถึงตอนนี้ ก็ต่อคิวรับการช่วยเหลือหรือปลดล็อคเลยครับ เค้าจะช่วยปลดล็อคให้ตามคิวครับ

ขอฟันธงว่า วิธีนี้ เร็วที่สุดครับ ผมทำวิธีอื่นมา จะเข้าวันที่3แล้ว ยังไม่มีความคืบหน้า

ผมรอประมาณ 1 ชั่วโมงกว่าๆ
    หรืออาจจะมากกว่านั้น เพราะคนให้ช่วยเหลือเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ

สงสัยอะไร สอบถามได้ครับ เดี่ยวจะมาช่วยตอบครับ

มาเพิ่มข้อมูลให้ครับ ผมทำตามจากกระทู้นี้นะครับ http://www.pantip.com/tech/internet/...53427.html#224 ทำตามรับรองได้แน่นอน ฟันธง

มีไรก็จะถามไว้ในนี้เลยก็ได้นะครับ หรือจะถามในลิ้งที่ผมทำตามมา ถ้าเห็นในพันทิพย์คนเยอะ กลัวจะตอบยาก ถามไว้ในนี้ก็ได้ครับ จะช่วยตอบอีกแรงครับ
    Last edited by beer_rs; 28 Sep 2010, 20:09:33.

แจ่มเลยครับ เด๋วผมจะลองดูนะครับ ^^

กำลังจะถามเด๋วกินข้าวก่อนครับ ว่าแต่ต้องพิมพ์ไทยหรืออังกฤษครับ
    Last edited by siamauto; 28 Sep 2010, 20:17:44.

Comment

ลองทำอยู่คับ ถ้าได้ผลยังไงจะมาบอกคับ

Comment

แล้วจะถามคำถามว่าอะไรครับงง พิมพ์ไม่ถูกครับ

Comment

Originally posted by siamauto View Post
          แล้วจะถามคำถามว่าอะไรครับงง พิมพ์ไม่ถูกครับ
          กำ ถามมาครับ เด๋วช่วยกาน

Comment

Originally posted by siamauto View Post
            แจ่มเลยครับ เด๋วผมจะลองดูนะครับ ^^

กำลังจะถามเด๋วกินข้าวก่อนครับ ว่าแต่ต้องพิมพ์ไทยหรืออังกฤษครับ
            พิมพ์ อังกฤษไปครับ เพราะผมก็พิมพ์อังกฤษ ลองดูครับ มีไรถามได้

จะเข้ามาดูเรื่อยๆ

Comment

ผมพิมไปว่า

E-mail account problem : XXXXX อีเมล์ที่มีปัญหา
              please unlock the account above. Thank you.

-----------------------------------------------------------------------
              alternate email account : XXXXX อีเมล์สำรอง

ตอนนี้ผมอยู่หน้า 76 เมื่อไหร่จะมาถึงครับเนี่ย ^^

ท่านใช้ชื่อ beer_rs ใน pantip ด้วยใช่ไหมครับ
              Last edited by siamauto; 28 Sep 2010, 21:16:07.

Comment

ผมพิมไปว่า

e-mail : อันนี้ก็อีเมล์ผมครับ
                please unlock the account above. Thank you.

ตอนนี้ผมอยู่หน้า 76 เมื่อไหร่จะมาถึงครับเนี่ย ^^

แบบนี้ก็โอเคแล้วครับ ของคุณอาจจะช้าหน่อยครับ เพราะตั้งหน้า 76 อาจจะพรุ่งนี้แหละครับ

ที่ผมได้เร็ว เพราะผมโพสอยู่หน้า14 แรกๆเลยครับ เลยได้แล้ว

ตอนแรกๆ มีคุณคริสเตียนทำคนเดียวด้วยซ้ำ แต่ตอนนี้มีผู้ช่วยเพิ่มมาอีก1คน เร็วขึ้นแน่ครับ
                แต่คนก็เยอะขึ้นเรื่อยๆเช่นกัน

ใจเย็นๆครับ ได้ปลดล็อคแน่นอน

ท่านก็ หมั่นเค้าไปดูเรื่อยๆแล้วกันครับ ชั่วโมงนึงซักครั้งนึง

Comment

แล้วจะรู้ได้อย่างไรครับว่าเราปลดล็อกแล้ว (แล้วเขาดำเนินการไปถึงหน้าไหนแล้วอ่ะครับ )

แล้วหลังจากปลดล็อคแล้วต้องทำอย่างไรต่อครับ
                  Last edited by siamauto; 28 Sep 2010, 21:25:03.

Comment

แล้วจะรู้ได้อย่างไรครับว่าเราปลดล็อกแล้ว (แล้วเขาดำเนินการไปถึงหน้าไหนแล้วอ่ะครับ )

แล้วหลังจากปลดล็อคแล้วต้องทำอย่างไรต่อครับ
                    เราจะต้องคอยตามไล่อ่านดูเองครับ ถ้าเค้าปลดล็อคเราแล้ว เค้าก็จะพิมพ์เม้นบอกเรื่อยๆเองครับ ต้องคอยไล่ดูเองครับ
                    ส่วนเค้าจะทำถึงหน้าไหนนั้น ก็ต้องไล่ดูเองเรื่อยๆครับ

ส่วนพอเค้าปลดล็อคให้เราเรียบร้อยแล้ว ก็ไม่ต้องทำอะไรครับ ก็ลองล็อคอินใช้งานตามปกติครับ
                    (ขอย้ำว่า พอได้ปลดล็อคแล้ว ห้ามเปลี่ยนรหัสนะครับ ขอขีดเสีนใต้ไว้เลยนะครับ )

Comment

OK ครับผมถ้าปลดล็อคแล้วห้ามเปลี่ยนรหัสโดยเด็ดขาดใช่ไหมครับ

Comment

ครับผม ตอนนี้ยังห้ามเปลี่ยน รอให้หมดปัญหาไปซักพัก แล้วค่อยเปลี่ยน

โชคดีกันทุกคนครับ อิอิ

Comment

ผมโพสคำถามไปแล้วครับ รอผลอยู่ !!

Comment

Originally posted by Azllen View Post
                            ผมโพสคำถามไปแล้วครับ รอผลอยู่ !!
                            หน้าไหนหรอครับ ^^

Comment

ตอนนี้อยู่ที่หน้า 24-25 ของผมหน้า 31

Comment

Working...
                              X