Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง HDD นิดนึงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง HDD นิดนึงครับ

อยากทราบว่า HDD sata 2 ถ้ามันเสียเราสามารถเอา sata 1 มาใช้แทนได้ป่าวครับ พอดีมันเสียแล้วเหลือ sata 1 อยู่ลึกนึงอ่ะครับถ้าใช้แทนกันได้จะได้เอาเสียบแล้วลง windows ใหม่ใช้แทนไปเลย

แล้วถ้าเราลง windows xp ใหม่กับ sata 1 หรือ sata 2 จำเป็นที่จะต้องลง driver ไอตรงกด f6 ทุกครั้งเลยป่าวครับ

แล้วถ้าต้องใช้ driver HDD ตอนนี้ผมไม่มีแผ่น driverแล้วอ่ะครับจะไปหา download ได้จากเวบผู้ผลิตhdd ใช่ป่าวครับแล้วเราจะดูรุ่นมันยังไงอ่ะครับเคยโหลดแต่พวก mainboard vgaพวกนี้มันมีรุ่นแน่นอนแต่HDD ไม่เคยโหลดดูไม่เป็นว่าต้องเลือกโหลดตัวไหนอ่ะครับเป็นของ maxtrox ครับตัว hdd sata 1 ที่ผมมีอยู่

รบกวนสอบถามนิดนึงนะครับ ขอบคุณครับ

ได้ครับ เอา sata 1 มาลงได้ครับ แต่พวก Driver ส่วนมากตอนนี้ทาง Windows Xp เค้าก็ลงมาให้หมดแล้วนะ ไม่ต้องไปลงเองเรย

Comment

เสียบแล้วลงวินโดว์ใหม่ใช้โลด

Comment

ลงลื่นๆเลยครับ

Comment

Working...
        X