Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องกดF1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องกดF1

เอารูปมาให้ดูครับ
    คือเปิดเครื่องมาต้องกด F1 ครับ ถึงจะ BOOT เข้าเครื่องครับ
    ผมคาดว่า เมนบอดจะไปแล้ว

ซึ่งสาเหตุอาจเกิดจาก PSU ของผมเน่าเหมือนกัน

คือ เปิดคอม กดปุ่ม power มันไม่ติดต้องรอประมาณ 1-2 นาที

Primary Slave นี่เป็นอะไรอ่ะ
    คาดว่าน่าจะเป็น CD/DVD Drive ล่ะมั้ง
    ลองถอดสายไฟและสาย IDE ออกจาก Primary Slave นี่ดูรึยังครับ
    เผื่อจะวิเคราะห์อะไรได้มากขึ้น

Comment

ครับ

Comment

ถ้ายังไม่หายลองเปลี่ยนสายแพร ดูครับ น่าจะดีขึ้นแต่เมนบอร์ดไม่น่าจะเสียครับ

Comment

ผมก้อเคยเป็นครับ ลองสลับสาย หรือ เปลี่ยนพวก master กะ slave ดูคับ

Comment

Working...
          X