Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยนะคับพี่ๆๆที่รู้เรื้อง Hardware

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยนะคับพี่ๆๆที่รู้เรื้อง Hardware

คือผมอยากทราบว่า เราจะสามารถ เอา cd-rom ของ notebook มาใช้กับ pc ได้อะเปล่าคับโดยการต่อเข้าไปที่ ช่อง IDE อะคับ ช่วยหน่อยนะคัย

ขอบคุณมากๆๆๆคับ

ได้นะครับ ถ้ามีช่องต่อแบบ ide แต่ก็ไม่แน่ใจเท่าไรอะครับ ลองยืนยันจากผู้รู้อีกทีดีกว่าครับ

Comment

แล้วไฟละครับ ก็คงต้องแปลงต้องโม

ว่าแต่มีอยู่ หรือจะซื้อมาใส่ครับ ถ้ายังไม่มีอย่าไปเสี่ยงเลยครับ แพงอีกต่างหาก

Comment

คือผมกำลังคิดจะทำโปรเจค mini server อะคับส่ง อ. เลยกำลังคิดดูอะคับ

แบบว่าจะทำไห้มันเล็กที่สุดเท่าที่ผมจะทำได้อะคับ ขอบคุณมากๆๆนะคับ

Comment

Working...
        X