Announcement

Collapse
No announcement yet.

Win Fast PX6600 TD 128Mb ตัวนี้ลากได้เท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Win Fast PX6600 TD 128Mb ตัวนี้ลากได้เท่าไหร่ครับ

ถามว่า Win Fast PX6600 TD 128Mb ตัวนี้ลากไปได้สุดๆเท่าไหร่อ่ะครับ แบบซิ้งค์เดิมๆ
    คู่ตัวเลยอ่ะครับ ในรูปนี่ผลเดิมๆเลยอ่ะครับ ผมใช้โปรแกรมคู่ตัวมันคือ winfox น่ะครับ รึถ้าเปลี่ยนซิ้งค์ นี่ควรใช้คัวไหนดีครับที่จะลากได้สุดๆครับ (คือซื้อมาแว้วอยากให้ให้คุ้มค่าอ่าซื้อมาอย่างแพงตอนนี้ตกฮวบ ซื้อใหม่ม่ะไหว)

ลองเปรียบเทียบกับรุ่นนี้นะครับ ( แต่รุ่นนี้เป็น AGP )
    http://www.overclockzone.com/spin9/r...agp/index.html

ส่วนของผมรุ่นเดียวกันกับเจ้าของกระทู้ครับ
    ทำได้สูงสุดที่
    GPU 420 MHz
    Memory 650 MHz
    ในห้องที่ไม่ได้เปิดแอร์ และ เล่นได้ในช่วงกลางคืน เพราะอากาศเย็นกว่ามาก
    ถ้าวันไหนตอนกลางวันอากาศร้อนมากๆ เครื่องผมจะ restart บ่อยๆ

แต่ถ้าปรับลงมาที่
    GPU 400 MHz
    Memory 600 MHz
    จะไม่เจอปัญหาเรื่อง restart อีกเลย

จริงๆ แล้วอุณหภูมิห้องแต่ละบ้านจะไม่เท่ากัน จะ overclock ได้มากที่สุดแค่ไหนคงแตกต่างกันออกไป
    ห้องผมกลางวันจนถึงบ่าย 3 โมง จะร้อนถึง 38-40 องศาเซลเซียสเลยนะ

Comment

ขอบคุณครับ
      ของผมลองปรับแล้วได้มากกว่านิดหน่อยโดยที่
      GPU 425 MHz
      Memory 630MHz
      เครื่องไม่restartนะครับ(ผมเปิดฝาข้างน่ะครับ ไม่ห้องแอร์)
      แต่ถ้าปรับเกินกว่านี้ ไปเลยครับดับวูบหน้าจอกระพิบก่อง
      กะว่าถ้าเปลี่ยนซิ้งค์ใหม่กับติบซิ้งค์ที่ชิพเม็ดแรมน่าจะไปได้ไกลกว่านี้นะครับ (กำลังจะลอง อยากให้ใช้คุ้มน่ะครับ เสียจะได้ซื้อตัวใหญ่อ่าครับ เศร้า)

Comment

Working...
      X