Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบประมาณ 45,000 บาท ( เฉพาะเคส )ช่วยหน่อยนะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบประมาณ 45,000 บาท ( เฉพาะเคส )ช่วยหน่อยนะคับ

มีการใช้งานโปรแกรมดังนี้คือ 3dmax , autocad , photoshop , illus , premire , animation ส่วนใหญ่ใช้ render งาน 3dmax คับ

ตอนนี้ใช้ notebook อยู่แล้วมันทำงานช้ามากก...บางที ใช้ render ทั้งคืนเลย เลยอยากซื้อคอมตั้งโต๊ะใหม่คับ
    โดยผมได้ลองมั่ว spec ดูคับเป็นดังนี้คือ ( ว่าจะใช้ os xp sp 3 นะคับ )

1.cpu ....... intel q6600 quad core 2.4g

2.mainboard ....... asus P5N32-E SLI PLUS , asus p5k หรือตัวไหนช่วยด้วยคับ

3.vga ........ geforce 8800 gts

4.harddisk ...... seagate 320g แบ่งเป็น c: 60 ,d: 80, e: 80, f: 100

5.ram ............. kington ddr2/bus 800 1g 4 ตัว

6.dvd-rw .........

7. psu ....... enermax 460w
    Last edited by TECTER; 3 Oct 2007, 21:58:33.

psu มันจะไหวป่าว หว่า รอท่านต่อไป

Comment

psu ซัก 500 w ดีก่ามั้ยงับ

Comment

มีSp 3แว้วหรอ

Comment

ASUS 550W 3900

Comment

ถ้าคิดจะใช้ GF 8800 ในการเรนเดอร์ เลิกคิดได้เลยครับ นอกจากแปลงเป็น Quadro FX4600
            Windows XP SP3 ยังไม่มีครับ Enermax 460 พอแน่นอนครับ การ์ดตัวนี้ไม่กินไฟสักเท่าไหร่
            M/B ผมยกให้ตัวแรกครับ

Comment

M/B ขอแบบไม่มี Plus นะครับ เพราะจะได้ 680i

Comment

เท่าที่อ่านกระทู็เก่าๆเขาบอก nVidia มันจะไม่ได้เรื่องในการทำ AutoCad 3DSMAX

ลองๆหาพวก ATI HD2900XT มาเล่นดูท่าจะแจ่มนะงับ (จิงๆนะ)

Comment

ตกใจ นึกว่าเฉพาะเคส สี่หมื่นห้า......หุหุ...

ชอบ ATI ด้วยคนครับ สีสวยงามดี แต่ว่าปัญหาไดฟเวอร์นี่แก้ไม่ตกจริงๆ......เลยเปลี่ยนมันซะเลย

Comment

มีงบประมาณ 45,000 บาท ( เฉพาะเคส )ช่วยหน่อยนะคับ
                    CoolerMaster CM Stacker 830 NVIDIA Edition All aluminum Case, power Supply may be installed upwards or downwards for better airflow and neat cable management, support nine 5.25" devices,120mm front fan, 120mm rear fan 8,900 บาท
                    Last edited by Abitan; 9 Oct 2007, 23:11:29.

Comment

Working...
                    X