Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง window xp ใน notebook ใหม่ไม่ได้ช่วยทีค่ะ จะใช้งานด่วน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง window xp ใน notebook ใหม่ไม่ได้ช่วยทีค่ะ จะใช้งานด่วน

ลง window xp ใน notebook acer ไม่ได้อ่ะค่ะ run แผ่น window ลงปกติ มันไม่ได้ บอก partition มีปัญหา แล้วก็ไม่ให้ format ด้วย งง ไมรู้ HDD มีปัญหาหรือเปล่า เพื่อนๆชาว overclock ช่วยทีนะคะ จะรีบใช้งานด่วนมาก
    ปล. ถ้าไปที่ pantip ให้เค้าลงโปรแกรมเค้าคิดเท่าไรค่ะ แล้วถ้ามันเสียต้องซ่อม HDD แพงไหมค่ะ

NBใหม่ใช้ HHD แบบ SATA ต้องลองเปลี่ยนแผ่น XPแผ่นอื่นมาลองดูนะครับ.. เวอร์ใหม่ๆหน่อยครับจะมีไดร์เอวร์SATA

ผมใช้แผ่น XP SP2 Jan 2007

Comment

ฮาร์ดดิสก์ใหม่ยังไม่มีพาทิชั่นก์...

สร้างพาทิชั่นก์ขึ้นใหม่แล้วสั่งฟอร์แมทได้เลย

Comment

ลองตามนั้นครับหาพวกแผ่นสตาร์ทอัปมาก้ได้ครับ จัดการง่ายกว่านะครับผมว่า

Comment

พยายามไปหาซื้อแผ่นที่ร้านกันหน่อครับ แค่ร้อยสองร้อยแผ่นเดียว บอกเค้าว่าลง SATA 2 ไปเลย จะได้ไม่มีปัญหาอีก

Comment

Working...
          X