overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 19 of 19

Thread: ปัญหา กาดร์จอ กับ เกม cabal

OverclockZone Member virusoverload's Avatar

Default ปัญหา กาดร์จอ กับ เกม cabal

สวัดดีคัรบ สมาชิกทุกท่าน

ผม พบ ปัญหา กาดร์จอ เอ ที ไอ เเทบ ทุก รุ่น มัน มีปัญหา กับ กราฟฟิก เกม

cabal พบ ข้อ บก พร่อง เ่ช่น เงา รูป ทรงวัตุ พวก ต้น หญ้า ใครมี ปัญหา เเบบนี้ บ้าง เเละ มี

วิธี เเก้ ไข ได้ หรือ ไม

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

รอท่านที่ใช้การ์ด ATI ครับ
    ท่านลองไปตั้งที่หมวด การ์ดจอด้านล่างดูนะ เผื่อจะได้คำตอบเร็ว นะ

Bzis's Avatar

ของผม แค่ อยู่ดีๆ เกมปิดตัวเองซะงั้น แล้วตัวละครผม ก้อกลับเข้าเมือง พร้อมขีดแดงงงงงงเถือกก

OverclockZone Member 0bluebird0's Avatar
    ตลิ่งชัน,ปิ่นเกล้า,สายใต้ใหม่,บางแค

ใช้ X1650Pro เล่นทุกวันไม่มีปัญหาเล่นได้ปกติ
    น่าจะมีปัญหาพวก HD2XXX ซะมากกว่าครับ เห็นเค้าว่าการ์ด HD2XXX ใช้บน Vista จะดีกว่า

OverclockZone Member witi1980's Avatar

X300se ม่ายเห็นเป็นไรนิ อ่อ มีอีกตัว x1550 ก็ลื่นใช้ได้

OverclockZone Member kickkok's Avatar

มีเฉพาะกับ HD 2xxx Series ที่เล่นบน XP ครับ driver มันมีปัญหาอยู่

OverclockZone Member visionseeker's Avatar

ค้างไปเลยก็มี เป็นบ่อยด้วย เป็นอยู่เกมเดียวด้วยลบทิ้งดีกั่ว
    Last edited by visionseeker; 29 Jun 2009 at 10:43:13.

OverclockZone Member Sareshiku's Avatar
    [มศก.นครปฐม] [ปิ่นเกล้า] Infractions: 999/999 (999)

มายืนยันปัญหาครับ ใช้ HD2600XT DDR4 Driver 7.9 XP หญ้าในเกมเป็นเหลี่ยม แถม เล่นไปประมาณ 2-3 ชั่วโมง ตัวการ์ดจอมันจะรีสตาจเองโดยที่เครื่องไม่ได้รีสตาจ แล้วก็กลับมาเล่นได้ต่อ จะเป็นแบบนี้ประมาณ 2-3 ครั้งแล้วมันก็จะค้าง

ปัญหาเหล่านี้จะหมดไปถ้าท่านใช้ Vista อิอิ

OverclockZone Member Talent`aOn's Avatar

Nvidia สบายเลยครับ ผมเล่นอยู่

OverclockZone Member

เคยใช้ 9550 ก็ปกติดีนะครับ แต่ปรับเอฟเฟคไม่ได้สุด แรงไม่พอ
    ตอนนี้ใช้ 1950pro ก็ปกติเหมือนเดิมครับ ปรับเอฟเฟคสุด กับ โหมดลบรอยหยักสบาย
    ไม่เห็นมีอะไรผิดปกตินิครับ ผมว่าน่าจะเป็นเฉพาะ 2xxx น่ะแหละ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ใช้9600ไม่เป็นไรครับ
    เพียงแต่ปรับAAแล้วมันลดไม่ค่อยเยอะดูยังไงก็ยังหยักอยู่ถึงจะน้อยกว่าเดิมบ้างก็เหอะ

OverclockZone Member Meteora's Avatar

hd xxxx มีปันหาครับ
    ถ้าใช้วิสต้าปันหาจะหมดไป

OverclockZone Member sc's Avatar

ลองวิสต้าตามเพื่อนๆบอกดูก่อนครับ หรือลองปรึกษาท่านนี้ครับ http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=98881

OverclockZone Member mookdang4143's Avatar

NVidia...NVidia...NVidia

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

ภูมิใจเสนอ วิสต้า
    หากท่านเจอปัญหา เงาไม่มี หญ้าเปนเหลี่ยม เราขอแนะนำ วินโดววิสต้า
    จากประสบการจากผู้ใช้ HD2XXX หลายๆท่าน ที่ใช้วิสต้า ปัญหาเหล่านั้นจะหมดไป หญ้าที่เคยเหลี่ยม เงาที่เคยหาย
    กลับมาเล่นได้เป็นปกติ แน่นอน

อ้างอิงตามลิ้งนี้ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...t=90871&page=6

OverclockZone Member Sareshiku's Avatar
    [มศก.นครปฐม] [ปิ่นเกล้า] Infractions: 999/999 (999)

Quote Originally Posted by IX View Post
    ภูมิใจเสนอ วิสต้า
    หากท่านเจอปัญหา เงาไม่มี หญ้าเปนเหลี่ยม เราขอแนะนำ วินโดววิสต้า
    จากประสบการจากผู้ใช้ HD2XXX หลายๆท่าน ที่ใช้วิสต้า ปัญหาเหล่านั้นจะหมดไป หญ้าที่เคยเหลี่ยม เงาที่เคยหาย
    กลับมาเล่นได้เป็นปกติ แน่นอน

อ้างอิงตามลิ้งนี้ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...t=90871&page=6
    ไม่ค่อยโฆษณาเลยน่ะท่าน อิอิ

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

Quote Originally Posted by Sareshiku View Post
    ไม่ค่อยโฆษณาเลยน่ะท่าน อิอิ
    ช่วงโปรโมทครับ อิอิ

(ดูนอกหน้าไปหน่อย หุหุ)

OverclockZone Member iamtheone's Avatar

1950 ไม่มีปัญหาครับอีกหนึ่งเสียงแล้วกันครับ แต่ว่าส่วนมากเนี่ยมีปัญหาเรื่องเงา ครับ และเกมนี้มีปัญหาบางทีเหมือนมันจะบอกว่า Keyboard Error อ่าครับ พอกดคีย์ทีไรเนี่ย เสียงร้องตี๊ดๆ ครับผม แต่ก็ไม่เป็นไรครับเล่นได้แต่กว่า กวนโสตประสาท หน่อยเท่านั้นแหละครับ หลังๆ มาเนี่ยก็ไม่รู้ว่าหายเพราะอะไรเหมือนกันครับผม แต่ว่าก็หายไปเลย

ปล. ยอมรับครับ เกมนี้ ปัญหาเยอะจริง เพื่อนผม ใช้ Notebook เล่นเนี่ย ร้องระงมครับตั้งแต่ตอนเข้าเกมครับ แล้ว อย่าง Notebook เนี่ยจะให้เปลี่ยน Keyboard ยังไงไม่ทราบครับ ทั้งที่เล่นเกมอื่นไม่เป็นไร

OverclockZone Member

ดีกว่า 8500 เยอะ

Bookmarks

Bookmarks