Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้ช่วยหน่อยGF7300GT DDR3 Oc.เพิ่มเท่าไหร่ดีแบบไม่ต้องเปลี่ยนชุดระบายความร้อนเดิม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้ช่วยหน่อยGF7300GT DDR3 Oc.เพิ่มเท่าไหร่ดีแบบไม่ต้องเปลี่ยนชุดระบายความร้อนเดิม

ผมใช้ Spark GF7300GT DDR3 เอาไว้ตัดต่อ,แปลงไฟด์เล่นเกมส์บ้างบางครั้งอยาก ทราบทั่วไปนิยม Oc ขนาดไหนช่วยนำหน่อยว่าควรเร่งความเร็วเท่าไหร่ดีเอาแบบไม่ต้องโหดมากยังไม่ได้เปลี่ยนซิงค์ควรปรับเท่าไหร่ดี เดิมๆ GPU 500 M.Memory 500 M. เครื่องผม E4400 Oc 2.8 G /อีกเรื่องช่วยแนะนำชุดระบายความร้อนแบบใช้พัดลม:smellie_pirateให้ด้วยนะครับเอาแบบราคาสักประมาณไม่เกิน 1000- ขอบคุณ

Spark เปลี่ยนซิงค์หมดประกันทันทีครับผมใช้ซิงค์เดินไปได้ที่ 580/1600 ครับสบายๆ

Comment

สปาก เปลี่ยนซิ้งได้ครับ แต่ต้องแกะสติ๊กเกอร์สีขาวดีๆ แล้วเก็บไว้

ปกติซิ้ง 7300GT สปาก ผมว่าโอเคแล้วครับ ไม่ร้อนมากมาย เรื่อง OC Core อาจได้ไม่เท่ากัน แต่เมม ไปได้1600+

แน่นอนครับ แล้วแต่ดวง และ การจัดการความร้อนของตัวการ์ด

Comment

ที่บ้านมีใครใช้ไดร์เป่าผมบ้างครับ

ที่บ้านมีใครใช้ใบมีดโกน ขนนก บ้างครับ

Comment

Working...
        X