Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้หน่อยครับ

พอดีผมพึ่งประกอบคอมใหม่ แล้วลองเปิดเครื่องดูปรากฏว่าบูตผ่าน เทสแรมผ่านเริ่มลงวินโดว์ไปสักพักเครื่องมันก็ป็นหน้าจอสีน้ำเงินแล้วขอกให้เราลองเปลี่ยนการ์ดจอ ไปถามเพื่อนผมมันบอกว่า การ์ด PCI-X ไม่แน่นผมเลยลองขยัยดูอยู่หลายครั้ง ก็ไม่หาย เลยอยากรบกวนถามผู้รู้หน่อยว่า ควรจะทำยังไงดี ผมใช้ MB-ASUS M2V ATHLON X2 4000+ การ์ดจอ ASUS X300 128MB

ไม่มีคนตอบเลยครับท่าน

Comment

ไม่เกี่ยวกะการ์ดจอมั้งครับ

ผมไม่ทราบมากเท่าไหร่ รอท่านข้างล่างครับ

Comment

ไม่เกี่ยวกับการ์ดจอครับ ลองตรวจสอบ ฮาร์ดดิสด้วยครับ
        กรณีนี้ (ผมก้อเคยเป็นแบบคุณ) หลังจากประกอบคอมเสร็จแล้ว เทสแรม แล้วเริ่มลงวินโดว์สักพักขึ้นหน้าจอสีฟ้า ผมลองสลับแรมดูครับ สลับไปสลับมา เสร็จลองลงวินโดว์ใหม่อีกสัก 2 ครั้ง พอได้ลอง ก้อสําเร็จ แผ่นที่ท่านลงต้องเป็นแผ่นที่ไม่เสียด้วยนะครับ ไม่เป็นรอย

Comment

ขอบคุณทุกท่ามากรับเด๋ยวเย็นนี้จะไปลองทำตามี่ท่าน koptmb ว่ามาถ้ามีอะไรสงสัยอีกเดี๋ยวคงได้มารบกวนอีก

Comment

1 เช็คไฟในใบออส อาจเป็นสาเหตุนึงได้
            2 เปลี่ยน ไดร์เวอร์ การ์ดจอ เวอร์ชั้นอื่นครับ
            3 ลง ไดร์เวอร์ใหม่

Comment

ขอบคุณครับท่าน wikorn

Comment

ขอ Code Error หน่อยครับ

Comment

Error Code 000000x1233ba อะไรพวกนี้

Comment

0x0000007E (0x0000005,0x8080709A,0xF8A1E300,0xF8A1DFFC)

Comment

ไม่รู้ว่าท่าน KYO จะได้เข้ามาดูอีกเทื่อไร เลยดันรอท่านไปก่อนครับ

Comment

ยังเป็นไม่หายเลยนะครับใครพอจะทราบรบกวนอีกทีครับ

Comment

Working...
                        X