Announcement

Collapse
No announcement yet.

แชร์อย่างไรให้ถามพาสเวิร์สครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แชร์อย่างไรให้ถามพาสเวิร์สครับ

อยากรู้ว่าเข้าไปเซตอย่างไรครับตรงใหนครับ
    ที่เวลาเครื่องลูกข่ายเปิดแล้วต้องใส่พาสเวิร์สจึงจะใช้งานได้ครับ

XP แม่นบ่ ????

Comment

สงสัยใช่ งั้นตอบเลยละกัน

คลิกขวาที่ mycom เข้า manage
      computer management > system tool > Local Users and Groups > User
      ย้ายมาต่อกันที่ฝั่งขวาเน้อ
      คลิกขวาที่ Guest > All tasks > password
      พอเข้าไปแล้วจะเจอหน้าต่างขึ้นมา1อัน ให้กด proceed > แล้วใส่พาสเข้าไป OK เป็นจบพิธี....

Comment

แล้วถ้าเราต้องการจะยกเลิกการใช้พาสเวิร์สละครับ

Comment

ยกเลิกก็ทำวิธีเดียวกันครับ เพียงแต่คราวนี้ไม่ต้องใส่อะไรลงไปละ....

Comment

พาสเวิร์ส อันนี้เราตั้งเองหรือว่า เป็นพาสเวิร์สของ ทรู ที่เราใช้เน๊ตหรือป่าวครับ ขอบคุณครับ

Comment

ปล. ผมใช้เน๊ตของทรู แล้ว ต้องทำทั้ง2เครื่องที่เราแชร์ ด้วยใช่มั้ยครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

Comment

อ้าว!!!!

ตกลงว่าแชร์ไฟล์หรือแชร์เน็ตอ่ะเนี่ยะ ไอ้เราหละบอกวิธีแชร์ไฟล์ไปง่ะ งั้นก็หน้าแตกอ่ะดิ หุหุ

Comment

จดๆๆๆความรู้ เหอะๆๆ โดน หลอก คัรบ ทั่น 555+

Comment

00

Originally posted by dears View Post
                    สงสัยใช่ งั้นตอบเลยละกัน

คลิกขวาที่ mycom เข้า manage
                    computer management > system tool > Local Users and Groups > User
                    ย้ายมาต่อกันที่ฝั่งขวาเน้อ
                    คลิกขวาที่ Guest > All tasks > password
                    พอเข้าไปแล้วจะเจอหน้าต่างขึ้นมา1อัน ให้กด proceed > แล้วใส่พาสเข้าไป OK เป็นจบพิธี....
                    จดๆๆๆความรู้ครับ

Comment

แชร์ผ่านไวเลส หรือแชร์ผ่านแลน อ่ะครับ

Comment

Working...
                      X