Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD Athlonllx2 245 ออนบอร์ดHD4200 ร้านเกมออนไล์ พอได้หรือเปล่าครับขอความช่วยเหลือด่วน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Office ลองศึกษาแถวนั้นครับว่าใกล้แหล่งโรงเรียน, มหาวิทยาลัยไหม

ถ้าใกล้ แล้วมีแววว่าคนน่าจะใช้บริการเยอะ
    ซื้อ Office ตัวต่ำสุด 1 ตัว (รับปรินท์งานใช้แค่ Word, Excel, Powerpoint 3 อย่าง)
    ลงไว้ในเครื่องที่ต่อกับปรินเตอร์ เวลาใครจะปริน ให้มาปรินท์ที่เครื่องนั้นเท่านั้น
    เครื่องสำหรับเกมก็ไม่ต้องลง

ร้านแถวม.ผมเค้าใช้วิธีแบบนี้กันอะครับ

Comment

้ร้านเกมส์ ส่วนมากผมว่าได้ลูกค้าจากเจ้าประจำ เค้าถึงอยู่ได้นาน และสนิทกับเจ้าของร้าน

เรื่องสเป็คคอม คนผู้เล่นน้อยที่จะรู้เรื่อง ภายในจริงๆ เค้าจะมาเล่นเอาเน็ตลื่น เ่ล่นไม่กระตุกกัน

แต่ร้านเกมส์มันสู้ด้วยระบบเงินทุน ใครมีเงินก้อนใหญ่ทำเลดี กล้าที่จะลงทุน และ้เปิดใหม่แข็งขันกับเรา ที่มีสเป็คเครื่องต่ำ

อาจจะสูญเสีัยลูกค้า โดนแบ่งตลาดไป

สิ่งที่ลูกค้าได้กับร้านเกมส์เปิดใหม่ที่มีเงินทุนสูง เค้าจะได้

CPU ที่แรงกว่าท่าน ส่วนใหญ่ใช้ CPU 4หัว
      VGA 9800GT หรือ รุ่นที่เทียบเท่าหรือแรงกว่า
      แรม 4GB
      เน็ต 6-12 Mb. หรือมากกว่า (แชร์ทั่งร้าน)
      มีชุดตกแต่งร้านทันสมัยแอร์เย็น
      เด็กดูแลร้านหน้ารักสวยขาวอวบดัดฟังใส่แว่นอกบึ้มนอนคอนโด

จุดนี้อาจจะทำให้เราเสียลูกค้าได้

Comment

&^^

Comment

ใช้ระบบ NoHDD เครื่องแม่ควรทำHDDสำรองไว้ 2 ลูก เสียก็เปลี่ยน ใช้ได้ ส่วน ลิขสิทธิ์ตามจำนวนจอครับ

Comment

เรื่อง ลิขสิทธิ์ Wndows ทาง MS เคยประกาศไว้ ว่าจะไปแค่พวก Office ซะมาก (แต่ตอนนี้ก็ไม่รู้อะนะ)
            แต่กันไว้ดีกว่าแก้ครับ

ถ้าไม่สันทัดเรื่องระบบ Network และ Server ใช้ระบบธรรมดา คอม+เครื่องแม่ ก็ได้ครับ เพราะถ้าพัง ก็แค่เครื่องเดียว
            แนะนำอีกอย่างครับ ซ่อมเองให้เป็นด้วย ฝึกๆไป เชื่อว่าท่านทำได้อยู่แล้ว
            ระวังเรื่อง เด็กหัวเกรียนด้วยก็ดีครับ เกิดเข้ามาเล่นแล้ว ตร.มา ก็.....
            และไม่ควรเปิดเครื่องลูกให้ใช้งาน usb หรือไดร์ฟต่างๆ ได้ครับ ล็อกไว้ๆ อยากเอาข้อมูล ให้เสียบเครื่องแม่แล้วเราจัดการให้จะดีกว่า

ที่เหลือ คนอื่นๆตอบหมดแล้ว

Comment

ลองไปนี่ดูครับ
              https://secure1.asiasoft.co.th/aommember/index.aspx

ป้าผมก็เปิดร้านเกมส์ออนไล เป็นของ @cafe ป้าผมเป็นสมาชิกอยู่มีทุกอย่างทั้งลิขสิทธิ์ วินโดว์ เกมส์

Comment

เรื่อง เซ่น เจ้าที่นี่สิ อิอิ

Comment

เข้าไปในลายเซ็น ผมดูครับ ว่าพอได้ไหม ^^

Comment

เหมือนอย่างที่คุณ BeYourCybe ว่าหละงับ

เดี๋ยวนี้จะดึงข้อมูลจากเครื่องหลักเครื่องเดียวครับ

ส่วนออนบอร์ด 4200 ไม่แนะนำครับ

ผมบอร์ด V-EVO/USB3 กับX6 กับแรม4G ออนบอด 4250 เล่นเกมออดิชั่น สามคนขึ้นไปมีกระตุกแล้วครับ ^^

ลองหากาดแยกสักใบไม่แพง 9500GTกะโอเคงับ เคยไปเล่นตามร้านแอบไปส่องสเปกดู ก็กำลังดีไม่หน่วง

Comment

Originally posted by Dasakorn View Post
                      ้ร้านเกมส์ ส่วนมากผมว่าได้ลูกค้าจากเจ้าประจำ เค้าถึงอยู่ได้นาน และสนิทกับเจ้าของร้าน

เรื่องสเป็คคอม คนผู้เล่นน้อยที่จะรู้เรื่อง ภายในจริงๆ เค้าจะมาเล่นเอาเน็ตลื่น เ่ล่นไม่กระตุกกัน

แต่ร้านเกมส์มันสู้ด้วยระบบเงินทุน ใครมีเงินก้อนใหญ่ทำเลดี กล้าที่จะลงทุน และ้เปิดใหม่แข็งขันกับเรา ที่มีสเป็คเครื่องต่ำ

อาจจะสูญเสีัยลูกค้า โดนแบ่งตลาดไป

สิ่งที่ลูกค้าได้กับร้านเกมส์เปิดใหม่ที่มีเงินทุนสูง เค้าจะได้

CPU ที่แรงกว่าท่าน ส่วนใหญ่ใช้ CPU 4หัว
                      VGA 9800GT หรือ รุ่นที่เทียบเท่าหรือแรงกว่า
                      แรม 4GB
                      เน็ต 6-12 Mb. หรือมากกว่า (แชร์ทั่งร้าน)
                      มีชุดตกแต่งร้านทันสมัยแอร์เย็น
                      เด็กดูแลร้านหน้ารักสวยขาวอวบดัดฟังใส่แว่นอกบึ้มนอนคอนโด

จุดนี้อาจจะทำให้เราเสียลูกค้าได้

ชอบท่อนแดงข้างบนนี้จัง นอนคอนโดซะด้วย สดวกๆ

Comment

Originally posted by fr3akyz View Post
                        เหมือนอย่างที่คุณ BeYourCybe ว่าหละงับ

เดี๋ยวนี้จะดึงข้อมูลจากเครื่องหลักเครื่องเดียวครับ

ส่วนออนบอร์ด 4200 ไม่แนะนำครับ

ผมบอร์ด V-EVO/USB3 กับX6 กับแรม4G ออนบอด 4250 เล่นเกมออดิชั่น สามคนขึ้นไปมีกระตุกแล้วครับ ^^

ลองหากาดแยกสักใบไม่แพง 9500GTกะโอเคงับ เคยไปเล่นตามร้านแอบไปส่องสเปกดู ก็กำลังดีไม่หน่วง

AUDITION ผมเล่น 6 คน เต็มห้อง ยังลื่นไม่รู้จะลื่นไงเลย HD4250 ครับ

RAM แค่ 1.75 GB CPU ATLON II X2 245

มันไม่ได้เหมือนกันทุกบอร์ด แล้วมันก็อยู่กับ WINDOWS ที่ใช้ด้วยครับ

เด็ว จะถ่ายตอนเล่นมาให้ดู

Comment

ATLON II X 245
                          ASROCK 880GM-LE ( HD4250 )
                          RAM 2GB ( แชร์ออนบอร์ด 256MB )

อันนี้ AUDITION 6 คนเต็มห้อง เกมส์ออนไลท์ เกมส์ไหนก็ไม่กระตุก

ผมว่าใช้ประหยัดๆ ดีกว่าครับ แค่ HD4250 มันก็แรงเกินพอกับเกมส์ ออนไลท์แล้ว ขนาด OFFLINE ยังเล่นเกมส์ไหม่ๆได้เลย

Comment

เทพ Audition นะ

Comment

เอาออนบอร์ดเทพ ไปเล่น cabal full HD ดูสิครับ จะได้รู้ว่า มันไม่ไหวเป็นยังไง

ไม่ได้อยากให้เชียร์ออกนอกหน้า แต่พูดกันตามความเป็นจริง ออนบอร์ดก็คือออนบอร์ดครับ มันไม่ใช่เล่นออนไลน์ได้ทุกเกม

Comment

Originally posted by Inspiral View Post
                                เอาออนบอร์ดเทพ ไปเล่น cabal full HD ดูสิครับ จะได้รู้ว่า มันไม่ไหวเป็นยังไง

ไม่ได้อยากให้เชียร์ออกนอกหน้า แต่พูดกันตามความเป็นจริง ออนบอร์ดก็คือออนบอร์ดครับ มันไม่ใช่เล่นออนไลน์ได้ทุกเกม
                                อันนี้ เข้าใจนะครับ CABAL เคยเล่นอยู่ ปรับ ขนาดนั้นมันคงหน่วงแน่นอน ร้านเกมส์ส่วนมากเห็นจอ 19 20 แต่เด็วนี้ไม่ได้ไปนั่งเลยอาจจะเพิ่มเป็นแบบ FULL HD หมดแล้ว
                                แต่ถ้าปรับความละเอียดลงมาหน่อย ก็ไม่ได้น่าเกียจภาพไม่ค่อยต่างกัน แถมประหยัดตังค์ในกระเป๋า ไปอีกตั้งเยอะ ก็แค่พูดตามความคิดของผมเท่านั้นอ่ะครับ ไม่อยากให้เปลือง

แต่ถ้ามันไม่ไหวจริงๆ ยังซื้อ การ์ดแยกยังทัน ออนบอร์ดไว้สำรองใช้ได้ อิอิ

Comment

Working...
                                X