Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vista อีกแล้ว 64bit มีประสิทธิภาพสูงกว่า 32bit มากหรอครับและกินทรัพยากรมากกว่าจริงไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vista อีกแล้ว 64bit มีประสิทธิภาพสูงกว่า 32bit มากหรอครับและกินทรัพยากรมากกว่าจริงไหม

Vista อีกแล้ว 64bit มีประสิทธิภาพสูงกว่า 32bit มากหรอครับและกินทรัพยากรมากกว่าจริงไหม

จะคุ้มกันไหมเนีย RAM ผม 2GB เอง

ง่ะไมมาถามอีกรอบคะเนี่ย มันมีแน่นอนคะ แต่ตอนนี้มันไม่ค่อยมีโปรแกรมมารองรับคะ

Comment

ขอบคุงคับ

Comment

โปรแกรมมันหายากครับ ตัว 64 บิตใช้ 32 ดัีแล้วครับ

Comment

Vista 64 บิต ก็ลงโปรแกรมของ 32 bit ได้นิครับ

Comment

ลงได้คะ แต่ Driver มันยังไม่ค่อยดีคะ ช่วงแรก ๆ ก็ใช้แต่ 64 บิตคะ

Comment

ลงโปรแกรมไม่ตรงกับ bit ระวัง เออเร่ออออ เน้อ เคยเป้นครับ

Comment

เจอ 64 bit format ลง 32bit ทับแทบไม่ทัน

driver หาไม่ครบ -*- ปังย่าก็เล่นไม่ได้ กลับมาใช้ 32 bit เหมือนเดิม

Comment

ใช้ตัว Vista 64bit ดูเพื่อความสวยงามไม่ได้ใช้ตลอดครับ นานๆ เข้าเล่นที
                  แต่จริงทำงานและเล่นเกมส์ที่ XP นี้ละครับ หิหิหิ
                  กำลังหา OS ที่ 3 มาลองลงเล่นอยู่ อะ

Comment

เน็ตดีเกิน ขึ้นมา 2 อัน -*-

Comment

ผมลองแล้วครับ..ตอนนี้ใช้อยู่ชอบมากๆ

สวยดี ........ ตามความเห็นนะครับอีกหน่อย คนคงหันมาใช่วิต้ากันเป็นส่วนใหญ่แน่นอน

เพราะคอมประสิทธิภาพสูงขึันและถูกๆลงทุกวันๆ ....

ปัญหาของผมคือลงโปรแกรมบางอันมันไม่ซัพฟอดครับ-*-

แผ่นไดร์เวอรเมนบอดยังลงไม่ได้เลยครับ...ดีที่วินโดว์วิต้ามันฉลาดเลยใช้ได้

แต่จะใช้ต่อไปครับ มันก็เร็วดีนิความเร็วไม่แตกต่างจากxp วูบๆวาบๆ55

Comment

XP ยังดีที่สุดสำหรับผมครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                          ใช้ตัว Vista 64bit ดูเพื่อความสวยงามไม่ได้ใช้ตลอดครับ นานๆ เข้าเล่นที
                          แต่จริงทำงานและเล่นเกมส์ที่ XP นี้ละครับ หิหิหิ
                          กำลังหา OS ที่ 3 มาลองลงเล่นอยู่ อะ
                          แน่ะนำ Ubuntu

Comment

Working...
                          X