Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูสเปคให้หน่อยครับ ว่าพอไหวไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูสเปคให้หน่อยครับ ว่าพอไหวไหม

พอดีผมจะเปลี่ยนค่ายมาเล่น AMD บ้าง (ปกติใช้แต่ Inhell) พอดีเครื่องนี้จะให้น้องใช้ครับ เล่นเกมบ้าง ไม่เยอะเท่าไร

AMD2 (940) X2 BE 2300 Speed 2000MHz, SystemBus 2100MHz, 65nm
    ASRock ALiveNF6G-VSTA nVidia GeForce 6100
    DDR2(667) 1GB.*2 SimmTronice
    Hitachi 160GB 7200RPM 8MB Cache S-ATA II
    DVD RW 20x (Box) Lite-On (DH-20A-3P07C)
    Enhance Power Supply ATX-0140G 400W
    Samsung SyncMaster "940BW" 19" Silver/Black LCD Monitor
    PowerColor Radeon HD2600XT 256MB DDR4 128-bit

ปล.ชุดนี้ ถ้าจะเอามา overclock จะไหวไหม แนะนำหน่อย มือใหม่ในการ overclock

ไม่รู้ว่าแรมมันจะไปได้เท่าไรหละสิครับไม่เคยเล่น

Comment

Originally posted by nong_f View Post
      ไม่รู้ว่าแรมมันจะไปได้เท่าไรหละสิครับไม่เคยเล่น
      มีแรม ยี่ห้ออื่นแนะนำไหมครับ เอาแบบไม่ต้องแพงมากน่ะครับ ช่วยแนะนำผมหน่อย

Comment

มือไหม่ลองทดแรมไปก่อนครับ หรือไปหาชิปแรงในบอร์ดมือสองได้ครับ เพราะแรมสำหรับ OC มันจะแพงหน่อย

Comment

ตามนั้น ไปนั่งจ้องเลยนะคับ เดียวอดของด๊

Comment

Originally posted by helena View Post
            มีแรม ยี่ห้ออื่นแนะนำไหมครับ เอาแบบไม่ต้องแพงมากน่ะครับ ช่วยแนะนำผมหน่อย
            แนะนำ Corsair 1GB/667 ครับ ตัวละ 1100฿ ผมพึ่งสอยมา 2 ตัว
            ประกันใหม้เคลมได้ COM7 อัดไฟเข้าไปได้เลย ท่าน 555+

Comment

แรมคล๊อกไม่แพงมาก ลอง Geil Ultra 800 สิครับ 1GB คู่ละ 3700 ครับ
              คิดว่าน่าจะพอคล๊อกไปนะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                แนะนำ Corsair 1GB/667 ครับ ตัวละ 1100฿ ผมพึ่งสอยมา 2 ตัว
                ประกันใหม้เคลมได้ COM7 อัดไฟเข้าไปได้เลย ท่าน 555+

Ram Corsair อัดได้ตามสบายเลยครับ ของเค้าดีจริงๆ อิอิ

Comment

จขกท โดยรวม ลงตัวครับ

ถ้าจะ OC จริงๆ กับ BE ไปหาบอร์ดใหมครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                    จขกท โดยรวม ลงตัวครับ

ถ้าจะ OC จริงๆ กับ BE ไปหาบอร์ดใหมครับ
                    ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าเล่นตัวไหนดี

ขอขอบคุณทุกๆๆความคิดเห็นน่ะครับ ผมตกลงแล้วว่าจะใช้ Corsair 1GB/667 ครับ เพราะว่า งบไม่เยอะเท่าไร

Comment

Originally posted by helena View Post
                      ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าเล่นตัวไหนดี

ขอขอบคุณทุกๆๆความคิดเห็นน่ะครับ ผมตกลงแล้วว่าจะใช้ Corsair 1GB/667 ครับ เพราะว่า งบไม่เยอะเท่าไร

AMD Athlon 64 X2 4400+ รุ่นประหยัดไฟด้วย

Corsair ในกรณีแรมไหม้จากการใช้งาน นอกจากนี้สำหรับแรม Corsair ในรุ่นที่ขาย เป็นคู่นั้น ทางดีคอมยังรับเคลมเป็นคู่อีกด้วย ( ซื้อไปเป็นคู่ เสียแค่หนึ่ง ก็เอาทั้งสองตัวมาเปลี่ยนใหม่ได้เลย )บริการดี ๆ แบบนี้ต้อง บริการดี คอมดี ดีคอม

Comment

เป็นผม ผมเลือก x2 4400+ อิๆ

MB DFI เลยท่านโหดแน่

Comment

dfi nf m2

Comment

Originally posted by panpan182 View Post
                            dfi nf m2
                            ราคาประมาณเท่าไรครับตัวนี้ แล้วซื้อได้ที่บ้าง ขอรายละเอียดหน่อยครับ

Comment

3300+3500

Comment

Working...
                              X