Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ Forceware 163.71 อะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ Forceware 163.71 อะคับ

พอดีเพิ่ง download Forceware 163.71 มาคับเจากเวบ nvidia ห็นว่ามีอัพเดตเกมใหม่ๆเข้าไปเยอะเลย
    แต่พอลงไปแล้วที่ สังเกตุเหนอย่างแรก คือ มันไม่ใช่ภาษาไทย (ปกติปะคับ?)
    กับเล่น lost planet แล้วรู้สึกโหลดเข้าเกม เข้าเล่น ช้าไปพอสมควรเลยดูจากหลอดโหลดอะคับ
    >>เป็นกันบ้างปะคับ
    ตอนนี้ลง 162.18 อยู่ก็โหลดเข้าเล่น Lost planet ได้เร็วเหมือนเดิมแระคับ + เป็นภาษาไทย
    >>มีใครเป็นเหมือนกันบ้างคับ เครื่องผมมีปันหา หรือ ตัว Driver มีปันหาอ่ะคับ

ใช้ vga อะไรอะครับ

Comment

GALAXY 8800GTS 320mb oc

Comment

ใช้ Forceware 163.71 ( WHQL ) มาหลายอาทิตย์ โหลดได้เท่าเดิม ใช้งานไม่มีปัญหา
        งั้นอาจจะเป็นที่ Driver ตัวนี้ไม่ค่อย Support กับ การ์ดจอ + วินโดวส์ที่ใช้อยู่ก็เป็นได้มั้งครับ
        ก็ใช้ตัวเก่าๆ ไปตามระเบียบ

Comment

ใช้ Windows Xp sp2 2007 V.5 อ่ะคับ

Comment

ดวงไม่สมพงษ์กันมั้ง....

Comment

ใครลองเล่น lost planet ในวิสต้า โดยใช้ direct x 10 มั่ง

Comment

ตัวนี้ไม่ค่อยดีเท่าไรเลยรู้สึกช้าไงไม่รุ เล่น lost planet DX10 กลายเป็นช้าลงเลย

Comment

ผมว่าตัว 163.44bata ดีกว่าอีกครับ

Comment

ตัวเล่น Lost Planet ช้าจิงๆ คับ เฟรมเรตตก

Comment

สรุปเลยว่ามันทำให้เล่นเกมส์ในเวอชั่น DX10 อืดลงอย่างเห็นได้ชัด

Comment

Originally posted by 8800 View Post
                        ใครลองเล่น lost planet ในวิสต้า โดยใช้ direct x 10 มั่ง
                        ผมครับ
                        ใช้ GF8600GTS กับ Vista 64bit DX10 อะ
                        นี้ตอนเทสแฟรมเรตกับ DEMO ปรับ AA 4X (ตัวเต็มก็มี จบละ)

Comment

ลองใช้ Winxp sp2 ตัวเดิมๆ ดูคับผมใช้ไม่มีปัญหาอะไรเลย แถมเล่นBioshock ลื่นหัวแตกขึ้นเยอะหลังจากอัพไดร์เวอร์จาก162.18คับ

Comment

[IMG][/IMG] ภาพนี้ direct x 9 อยากจะขอเทียบกับ direct x 10 ครับ

Comment

เป็น เวอชั่น DX10 แต่คนละเกมส์เทียบได้ป่ะ

Comment

Working...
                              X