Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบใหนคิดถูก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบใหนคิดถูก

ผมจะซื้อ cpu มือสองเพื่อมาลองฝึก oc ซึ่งได้ไปเดินดูตามห้างก็มีมากมาย เพื่อนบอกว่าต้องหาตัวที่เขายำเละมาแล้วถึงจะดีเพราะตัวนั้นถูกเพิ่มไฟ ถูกบังคับมาแล้ว แสดงว่ามีคุณภาพถึงจะทนอยู่ได้ ถ้าซื้อตัวที่สภาพยังใหม่อาจได้ตัวที่ไม่มีคุณภาพ ไม่สามารถ oc ได้ จริงหรือเปล่าครับ ตอนแรกผมคิดว่าต้องหาตัวที่ยังอยู่ในภาพดี แล้วเราจะรู้ได้อย่างไรครับว่า มันโดน oc มาแล้ว (AMD)

เอาตัวที่สภาพดีๆมาหัดคล็อคเองดีกว่าคับ

ทำต่อยอดจากคนอื่นคงไม่สนุกเท่าเราทำเอง

Comment

มันก็แล้วแต่ท่านนะคับ

แต่ผมแนะนำเหมือนท่านข้างบน ว่าลองหัด o/c ด้วยตัวเองก่อนดีกว่าคับ

Comment

Working...
      X