Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงให้DSL-G604Tครีดอทได้(ทำไม่เปงจริงๆ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ฦฦฦ

Comment

ต้องตอบคำถามก่อนว่า
      1. จะใช้เล่นกับเกมส์ใช่ใหมเพราะผมเป็นคนไม่เล่นออนไลน์
      2. การ fw port สามารถทำได้อยู่แล้วคับ modem ตัว 300-400 ก็ทำได้

อันดับแรกต้องรู้ก่อนว่า พอร์ตที่ใช้เข้าเกมส์คือ no อะไร แล้วค่อยเอาส่วนนั้นมาระบุใน router
      อีกทีนึง ถ้า router แพง ๆ หน่อย จะสามารถเลือกเกมส์ได้.....

router แพง ๆ ไม่ใช่ว่าดีเสมอไปน่ะคับ....

Comment

ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ แต่ไม่เข้าใจหัวข้อกระทู้ ผมเองใช้ทำ Forward port ในการโหลดบิต

Comment

ใช้ครีดอทเอถ้าจะตั้งเองพอต6113

Comment

ก็ระบุ 6613 ที่ router แล้วก็ forward ไปที่เกมส์

รบกวนส่งรูปภาพ user manual หน้าที่มีการ forward มาให้ดูหน่อยคับ หรือ

ที่ router ก้ได้

Comment

forward port ใน router ให้ตรงกับในเกมส์

ของผมใช้ 6116 ในเกมส์ก็ไปปรับค่า game option ให้เป้น port 6116 เช่นกัน

แล้วก็ปิดไฟร์วอร์ให้หมดครับ ไม่งั้นคนเข้าไม่ได้นะจ๊ะ

Comment

ถ้าจะcreate โดยให้คนภายนอกเข้ามาเล่น ทำได้โดยforward portตามrep บน
                แต่ถ้าจะcreate แล้วให้เครื่องอื่นในวงเล่น เข้าใจว่าทำไม่ได้นะครับ ต้องหาrouter ที่ทำ port triggering ได้

Comment

เออถ่ายรูปไงง่ะครับ

Comment

http://portforward.com/english/route...rcraft_III.htm

เค้าบอกวิธีทำไว้แบบละเอียดมากแล้วครับ เวลาเอาไปใช้ก็เปลี่ยนแค่port ลองอ่านดูครับ

Comment

Working...
                    X