Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทาซิลิโคนบนหลัง cpu e6750

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทาซิลิโคนบนหลัง cpu e6750

ทาซิลิโคนบนหลัง cpu e6750 จะช่วยให้ระบายความร้อนได้ดีกว่าเดิมหรือไม่ครับ
    แล้วควรทาหรือไม่ครับ

ปกติก็ต้องใส่ silicone อยู่แล้วนี่ครับ

Comment

งะ ผมเอาcpuใส่ตลับที่เมนบอร์ดเลย แล้วทาซิลิโคนบนฝาตลับส่วนที่ติดกับฮีทซิ้งเท่านั้น ไม่ได้ทาซิลิโคนที่ตัว cpuโดยตรง ถูกรึผิดครับ

Comment

Originally posted by jommy View Post
        งะ ผมเอาcpuใส่ตลับที่เมนบอร์ดเลย แล้วทาซิลิโคนบนฝาตลับส่วนที่ติดกับฮีทซิ้งเท่านั้น ไม่ได้ทาซิลิโคนที่ตัว cpuโดยตรง ถูกรึผิดครับ
        ทา silicone เฉพาะส่วนที่ติดกับ heatsink แหละครับ

ไปทาอีกด้านก็เจ๊งหมดพอดี อิอิ

Comment

เหอๆ ขอบคุณครับ ว่าแล้วก็รื้อเครื่อง ลง mx2

Comment

Working...
          X