Announcement

Collapse
No announcement yet.

LED 23'' Acer S231HLBD กับ LCD 23 SAMSUNG P2370 HD (LCD-TV) ตัวใหนดีกว่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LED 23'' Acer S231HLBD กับ LCD 23 SAMSUNG P2370 HD (LCD-TV) ตัวใหนดีกว่าคับ

คือเท่าที่ผมดูรายละเอียด ตัว LED 23'' Acer S231HLBD ตัวนี้จะดีกว่า มีรายละเดียดมาให้ด้วยคัฟ

ACER S231HLBD
    : ขนาดหน้าจอ 23''
    : ชนิดจอ LED Wide screen
    : ความละเอียด 1920x1080
    : เวลาในการตอบสนอง 5ms
    : ความสว่าง 250 cd/㎡
    : Dynamic Contrast Ratio: 12M:1

SAMSUNG P2370 HD (LCD-TV)
    : ขนาดหน้าจอ 23''
    : ชนิดจอ LCD Wide screen
    : ความละเอียด 1920x1080
    : เวลาในการตอบสนอง 2ms
    : ความสว่าง 250 cd/m²
    : อัตราส่วนความคมชัด(DCR 50000:1)

นี้งัยคับดู้จาก ความ ละเอียดก็ต่างกันมากแล้ว....
    แนะนำหน่อยนะคับ ว่าตัวไหนดีกว่าเพราะผมเห็นเค้า แนะนำซำซุงกันนะคับ

ความละเอียดต่างกันตรงไหนครับ? 1920*1080 เหมือนกัน
    DCR LED จะเว่อร์กว่า LCD แต่มันเป็นสเปคเฉยๆ
    ราคาต่างกันหลายพัน เอามาเทียบกันตรงๆก็ไม่ถูก
    ถามตัวเองล่ะครับว่าอยากได้ LED หรือ HDMI+TV

Comment

Originally posted by razhluk View Post
      ความละเอียดต่างกันตรงไหนครับ? 1920*1080 เหมือนกัน
      DCR LED จะเว่อร์กว่า LCD แต่มันเป็นสเปคเฉยๆ
      ราคาต่างกันหลายพัน เอามาเทียบกันตรงๆก็ไม่ถูก
      ถามตัวเองล่ะครับว่าอยากได้ LED หรือ HDMI+TV
      คือที่คุณพูดก็ถูกนะครับ...แต่มันต่างกันที่ ความคมชัด
      ของ ACER S231HLBD มันอยู่ที่ 12,000,000:1
      แต่ SAMSUNG P2370 HD (LCD-TV) อยู่ที่ 50000:1
      นี้แหละคัฟคือประเด็น.......และผมก้อดูสเป็ค ของ SAMSUNG หลายรุ่นมันยังไม่ถึงเลย หรือว่าการเลือกซือ จอดูแค่ ความละเอียดอย่างเดียว แนะนำด้วยคัฟ..

Comment

ผมก็ใช้ acer รุ่นทีี่ว่า แต่เอามาดูหนัง เทียบกับ tv ที่เป็น led พวก 40" ขึ้นไป ของ ss ที่เป็นจอกระจก ss แจ่มกว่าเยอะครับ

Comment

ถ้าความละเอียด ผมบอกไปแล้วว่ามันเท่ากัน
          ถ้า Contrast ผมก็บอกไปแล้วว่า LED จะมี Technical Contrast สูงกว่า LCD
          ถามว่าแตกต่างไหม? ต่าง แต่ต่างขนาดไหน ต้องไปดูด้วยตาตัวเอง

นี้งัยคับดู้จาก ความ ละเอียดก็ต่างกันมากแล้ว....
          ผมก็อธิบายว่าคุณพิมพ์มาน่ะมันเข้าใจผิด แต่ผมรู้ว่าคุณจะสื่อถึงอะไร
          ผมก็อธิบายไปตามด้านบนล่ะครับ

Comment

ความละเอียดเท่ากัน
            รายละเอียด(Dynamic Contrast Ratio)ไม่เท่ากัน
            Acer ดีกว่า
            ถ้าจะเอามาใช้เป็นจอคอมก็แนะนำจอคอม (LED) ครับ ถ้าเอาไว้เผื่อดูทีวีก็ซื้อ (LCD) TV ครับ

Comment

Originally posted by OJARU View Post
              ความละเอียดเท่ากัน
              รายละเอียด(Dynamic Contrast Ratio)ไม่เท่ากัน
              Acer ดีกว่า
              ถ้าจะเอามาใช้เป็นจอคอมก็แนะนำจอคอม (LED) ครับ ถ้าเอาไว้เผื่อดูทีวีก็ซื้อ (LCD) TV ครับ
              ขอบคุ๕ฟเข้าใจแล้วว.....ก็จะเอามาเล่นเกม ทำงานเกียวกับตัดต่อวีดีโอเท่านั้นแหละคับ

Comment

Originally posted by razhluk View Post
                ถ้าความละเอียด ผมบอกไปแล้วว่ามันเท่ากัน
                ถ้า Contrast ผมก็บอกไปแล้วว่า LED จะมี Technical Contrast สูงกว่า LCD
                ถามว่าแตกต่างไหม? ต่าง แต่ต่างขนาดไหน ต้องไปดูด้วยตาตัวเอง

ผมก็อธิบายว่าคุณพิมพ์มาน่ะมันเข้าใจผิด แต่ผมรู้ว่าคุณจะสื่อถึงอะไร
                ผมก็อธิบายไปตามด้านบนล่ะครับ
                ยังงัยก็ขอบคุณนะคับ

Comment

Working...
                X