Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ 8600 GT ต้องเปลี่ยน power supply จาก 350 เป็น 400 วัตต์ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ 8600 GT ต้องเปลี่ยน power supply จาก 350 เป็น 400 วัตต์ไหมครับ

ข้อความรู้ครับ ผมจะใช้ การ์ดจอ 8600 GT ต้องเปลี่ยน power supply จากเดิม 350 เป็น 400 วัตต์ไหมครับ

เล่นๆ ไป เครื่องมันรีสตาร์ส หรือ ดัน ไปก็ควรเปลี่ยนครับ
    แต่ถ้าเล่นได้ไม่มีปัญหาก็ใช้งานได้ ครับ

Comment

เอาสเป็กเครื่องทั้งหมดด้วยก็ดีนะท่าน จะได้ประเมินภาพรวมได้ถูก....

Comment

ผมใช้ 430 Watt เล่นๆดับครับ ไม่รู้เป็นที่เพราะวัตน้อยหรือป่าว พัดลม 4 ตัวในเครื่อง DVD-RW 2 ตัว แรม 512 ทั้งหมด 2 slot เลยเปลี่ยนมา 550 Watt เลยดูซิมันจะดับมะ เซ็งครับ

Comment

ของผมก็ 8600 GT พัดลมรวมทั้งหมด 7 ตัว psu 350 วัตต์(แท้) oc อีกนิดหน่อย ไม่มีปัญหาเรื่องไฟไม่พอครับ

Comment

สเป็กเครื่องผมครับ ช่วยตรวจดูด้วยครับว่าต้องเปลี่ยน power supply ไหม

ข้อมูลสเป็กเครื่องผมครับ

cpu Celeron R 420 1.60 GHz
            mainboard P4M890T-M (ปัจจุบันใช้ การ์ดจอ ออนบอร์ดอยู่) มี pci-e ให้ 1 slot
            ram DDRII/667 1 Gb 1 ตัว
            Harddisk 80 Gb 1 ตัวเป็น ide
            dvd-rw 1 ตัว เป็น ide

ปัจจุบันใช้ power supply 350 watt สามารถใช้งานได้แต่ หากผมต้องการติดการ์ดจอ 8600 GT จำเป็นที่จะต้องมีการเปลี่ยน power supply จาก 350 watt ไปเป็น 400 หรือ 450 watt หรือไม่ครับ

ขอขอบคุณทุก ๆ คำตอบและข้อคิดเห็นครับ

Comment

ของผมตามลายเซ็น+cd-rom 1ตัวพัดลม9ตัว P&A 350w ไปไม่รอดครับพอเล่นเกมเครื่องดับเลย เปลี่ยนเป็น 430w เต็มเล่นสบายเลยครับ

Comment

Originally posted by hillpk View Post
                ข้อมูลสเป็กเครื่องผมครับ

cpu Celeron R 420 1.60 GHz
                mainboard P4M890T-M (ปัจจุบันใช้ การ์ดจอ ออนบอร์ดอยู่) มี pci-e ให้ 1 slot
                ram DDRII/667 1 Gb 1 ตัว
                Harddisk 80 Gb 1 ตัวเป็น ide
                dvd-rw 1 ตัว เป็น ide

ปัจจุบันใช้ power supply 350 watt สามารถใช้งานได้แต่ หากผมต้องการติดการ์ดจอ 8600 GT จำเป็นที่จะต้องมีการเปลี่ยน power supply จาก 350 watt ไปเป็น 400 หรือ 450 watt หรือไม่ครับ

ขอขอบคุณทุก ๆ คำตอบและข้อคิดเห็นครับ
                ขอยี่ห้อของ PSU ด้วยไม่ได้เหรอท่าน
                ถ้าเป้นตัววัตต์เต็มนะ สบาย สบาย....ถ้าไม่คล็อคด้วยแล้ว ยิ่งสบายไปใหญ่

Comment

ตอบคุณ dears ครับ

ตอบคุณ dears ครับ

ของผมคงไม่ได้เป็นตัววัตต์เต็มครับ เนื่องจากเป็น power supply ที่ติดมากับเคส (power supply ยี่ห้อ tsunami Model : LC-B350ATX) ชนิด 20-pin power cable

ขอขอบคุณทุก ๆ คำตอบและความเห็นครับ

Comment

Working...
                  X