Announcement

Collapse
No announcement yet.

spec

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• spec

CPU : AMD X2 4400+ 65nm
    M/B : ASUS M2A-VM
    RAM : 2G KINGSTON 1024/667 *2
    VGA : GF-8600 GT A650 SPARK
    HDD : SEAGATE SATAII 160G/7200
    DVD-RW : LITE ON 20X
    Monitor 17" จอแบน มอนิเต้อธรรมดานะครับ ไม่ใช่ lcd

จะเล่นเกม พวก Lost planet , Company Of Heroes Opposing Fronts , World in conflict และที่สำคัญ CRYSIS ได้มั้ยครับ แบบว่าลื่นๆเลยจะไหวไหมครับ แนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

Lost planet จะว่าลื่นก็คงไม่นะครับ
    CRYSIS นี่ต่อให้ 8800GTS ยังไม่ชัวร์ว่าจะลื่นเลยครับ
    8600 ของคุณนี่เลิกพูดถึงเลย

Comment

แล้วเกมทั่วไป ปรับ แบบ ไฮ จะลื่นมั้ยอะครับ

Comment

ทั่วไประดับไหนละครับ
        ถ้าทั่วไปในความคิดผมผมว่าหัวแตกครับตัวนี้
        แต่ความคิดคุณผมไม่รู้ว่าอยู่ระดับไหน

Comment

ปรับ รายระเอียด ของ เกมส์ให้ เข้ากับความสามารถของ การ์ดจอที่เรามีอยู่ แล้วจะมความสุขกับการเล่นเกส์ครับ

ถ้าจะเอาแบบ สุดๆกันหมด ก็เตรียม เงิน และเงินไว้เท่านั้นครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

เออคือว่าไม่รู้อ่ะ ขอถามหน่อย
              RAM DDR2 800 ทำไมไม่มีคนพูดถีงเลย มัันสู้ DDR2 667 ไม่ได้หรือไงครับ แต่คิดว่าน่าจะดีกว่านะเพราะมันเป็นของใหม่

Comment

มันก็เหมือนๆกันเวลาใช้จริง นะครับ นอกจากชุดที่ต้องการ OC โดยเพราะ 800 จะเห็นผลครับ คือมันการันตี 800 ไว้แล้วครั

Comment

อีกข้อถ้างั้นซื้อ 800 หรือ 667 ตัวไหนดีกว่ากัน

Comment

800 จะเร็วกว่ามั้งครับ รอผู้รู้ดีกว่า

Comment

ขอถามอีกข้อครับ เมนบอร์ดตัวนี้ดีหรือยัง เพราะมันเปน การ์ดจอ ออนบอร์ด ถ้าใส่การ์ดจอไปจะมีผลเสียมั้ยครับ

แล้ว มีออนบอร์ดกับไม่มี อันไหนดีกว่าครับ เห็นเค้าบอก ตัวที่ไม่มีการ์ดจอออนบอร์ด จะดีกว่า ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                      X