Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่ CPU 478 ผิดมุม CPU เสียมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่ CPU 478 ผิดมุม CPU เสียมั้ยครับ

พอดีผมถอดเครื่องมาทำความสะอาด แล้วใส่ CPU ผิดด้าน ขามันงอไป 2 ขาตรงมุมอ่ะ ล่าสุดมันหักแล้ว ไม่ทราบว่า CPU มันจะเสียมั้ยครับ ว่าจะเอามันไปต่อขา แต่เมนบอร์ด มันเปิดติดแต่ไฟกระพริบถี่เลยครับ ใส่ cpu ตัวอื่นแล้วมันเงียบเลยอ่ะ มันพอจะซ่อมได้ไหมครับ ขอความรู้จากพี่ๆ ด้วยครับ ผมใช้ P4 2.4 Prescott/533 กับ Gigabyte GA-8IPE1000-G ครับ

หักไปเลยเหรอคะ อืมสงสัยต้องถามช่างว่ามีเครื่อมือไหม แต่อาการแบบนี้เสียอย่างเดียวคะ

Comment

เสีย.......ใจด้วยครับ ไว้อาลัย

Comment

พามันไปเข้าไปเข้าเฝือกต่อขาซะครับแต่จะใช้ได้หรือเปล่าต่อขาเสร็จโน่นแหละถึงจะรู้(วัดดวง)
        สงสัยมันลากบอร์ดตามไปด้วยแหงเลย ลองเคลียร์ไบออสดูรึยังครับ

Comment

ผมยืนไว้อาลัยให้ 1 นาทีครับ

Comment

โอเค ผมลอง Clear ไบออส แล้ว พระเจ้า! มันติดครับพี่ เข้าwindows ได้ครับ แต่รู้สึกมันอืดๆ ชอบกล ไม่รู้เกี่ยวกับขาที่หักไปอ้ะป่าวครับ พามันไปต่อขาดีมั้ยครับพี่ แล้วมันต่อขาเท่าไรอะ ขอความเห็นหน่อยครับพี่

Comment

ผมว่าซื้อใหม่เถอะ เพราะต่อขาแล้วอาจจะเอ๋อได้ครับขอบอกว่าใช้งานไม่ 100% เหมือนเดิม การต่อขามันต้องใช้ความร้อนสูง อาจทำให้ตัว CPU เสียหายได้

Comment

อืม ของผม ขาหัก 2 ขา ยังใช้งานได้ปกติอ่ะครับ อิอิ

Comment

กลายเป็น cpu พิการไปแล้วแฮะ แต่อาจแรงกว่าเดิมก็ได้นะเนี่ยะ หุหุ

Comment

Originally posted by dears View Post
                    กลายเป็น cpu พิการไปแล้วแฮะ แต่อาจแรงกว่าเดิมก็ได้นะเนี่ยะ หุหุ
                    นี่ถ้าเผลอหักตรงที่เป็น BSEL MOD ได้แล้วกลายเป็น BSEL พอดีจะเป้นไงเนี่ย อิอิ

Comment

เนื่องจากขาที่เสียอาจมีผลกระทบต่อการเข้าถึงข้อมูลและบางสว่นของการประมวลผมนะคับ....เลยอืด
                      แต่ติดได้นี่ อ่า.....ปา-ติ-หาน มีขายไหมเนี่ย เหอะๆๆๆ 939 ยังมีเดชไอ้ด้วนเลยคับ เป็น938 หุหุ

Comment

ของผมก็เกือบกลายพันธ์ จาก AM2 เป็น 939

Comment

โทษทีครับพี่หายไปนาน เอาซีพียูไปต่อขาแล้วครับ เสียไป 500 บาท รู้สึกว่าหายอืดแล้วครับ สบายใจขึ้นมาหน่อย ไม่กล้าถอดแย้ว เสียวพังรอบ2 ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนที่เป็นห่วงครับ

ปล.แต่ยังไงวิสต้าก้อืดเหมือนเดิม มีกี่กิ๊กไม่เคยพอ(แรมนะคับ) "เซ็ง"
                          Last edited by adminpk2530; 6 Oct 2007, 04:07:32.

Comment

ดีใจด้วยนะครับ

Comment

แล้วแต่ว่าจะเป็นขาไหนคับ ถ้าเป็นขาสัญญาณพวก VCC VSS ก็คงไม่เป็นไรหรอกน่า

Comment

Working...
                              X