Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเป๊คนี้ยังกระตุกเป็นเพราะอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเป๊คนี้ยังกระตุกเป็นเพราะอะไรครับ

ตามนี้ครับ
    Pentium 4 2.8GHz
    Kington DDR2/533 512*2
    Sapphire Redeon x1950 GT GDDR3
    Segate SATA2 200GB
    Mainboard Asus P5AD2-E

ยังเล่นเกมส์
    S.T.A.K.L.E.R
    F.E.A.R
    กระตุกอยู่อ่ะครับ ผมคิดว่าคงจะเป็นเพราะ CPU ไม่ค่อยจะแรง
    ผมสัณนิษฐานถูกมั๊ยครับ ถ้าผมจะเปลี่ยนควรจะเอารุ่นใหนครับถึงจะลื่นมากกว่านี้
    แล้วบอร์ดตัวที่ผมใช้อยู่นี่อ่ะครับ ใส่ Pentium D ได้หรือป่าวครับ

Core2 ไง อยากให้ 3D ก็ AMD

Comment

e2140 พอได้ป่ะครับ

Comment

เติมแรมอีกซักกิ๊ก (ลองยืมเพื่อนๆมาใส่ก่อนก็ได้ครับ เผื่อความต้องการแต่ละคนไม่เท่ากัน )

Comment

สเปกยังใช้ได้ครับ อัดแรมเพิ่มสะ2g ลดaa2x af8x

Comment

เสียดายมันเป็น Dual อ่ะครับ มี 512 2 ตัว ถ้าจะเพิ่มเข้าไปอิก 1G ผมต้องเสียบที่สล๊อตใหนอ่ะครับ

Comment

ดูจาก สเป็กแล้ว กระตุกครับ
              S.T.A.K.L.E.R กระตุดมากเลยสิ่คับ

Comment

เสป็คนี้ยังไม่พอครับ ต้องอัพอีกพอสมควรเลย

Comment

กระตุกก็ไม่มากเท่าไรครับ แต่มันน่ารำคาญอ่ะครับ ฮ่าๆๆๆๆๆ
                  ขอบคุณทุกท่านครับที่ช่วยแนะนำ

Comment

ถ้ากระตุกถึงขึ้นรำคาญนี่ก็แสดงว่ากระตุกมากแล้วล่ะครับบ

Comment

Originally posted by us---army View Post
                      เสียดายมันเป็น Dual อ่ะครับ มี 512 2 ตัว ถ้าจะเพิ่มเข้าไปอิก 1G ผมต้องเสียบที่สล๊อตใหนอ่ะครับ

เหลืออีก 2 สล๊อตนี่คับจะเว้นไว้ทำไรรึ ลองหายืมเพื่อนๆมาเพิ่มดูก่อนครับว่าพอใจมั๊ย

925XE แรม4ช่องไม่ใช่หรือครับ ลองเพิ่มปริมาณเพื่อดูว่าพอใจมั๊ย อย่าไปกังวลกับ Dual เลยครับ

ถ้ายืมมาเพิ่มแล้วยังไม่ประทับใจก็ค่อยเสียตังกันต่อ

Comment

เพิ่มแรมดูครับ 1GHz ไม่น่าจะใหว ถ้าปรับสุด นะ

Comment

ผมคิดว่า p4 มานไม่เหมาะมา ใช้แรม *2 นะ ลองเปลี่ยนซีพียู ผมไม่มั้นใจว่าถ้าเปลี่ยนซีพียูต้องเปลี่ยนบอร์ดไหมนะ บอร์ดคุณ fsb เท่าไหร่เหรอ

Comment

Working...
                          X