Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q6600 ของผม มันแปลงร่างเป็น Core2Extreme ได้ยังไงเนี่ย ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q6600 ของผม มันแปลงร่างเป็น Core2Extreme ได้ยังไงเนี่ย ?

วันนี้ไปกด ดูใน cpu-z มาครับ

แล้วผมก็ช๊อคอย่างแรง

เมื่อเจอผลเป็นแบบนี้

ไม่ทราบว่าเกิดขึ้นได้อย่างไรครับ

เครื่องผมมีปัญหารึเปล่า ?
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

ลองอัพไบออสเมนต์บอร์ดดูท่าน

Comment

Originally posted by m-1 View Post
      ลองอัพไบออสเมนต์บอร์ดดูท่าน
      ตามนั้นครับ

มันรวนแน่นอนเพราะ ข้อมูล Multiplier / Bus Speed / Rated FSB ไม่ show เลย

แต่ภาวนาขอให้ Intel มันใส่กล่องผิดมาจากโรงงานนะครับ จขกท. จะได้ C2Q Extreme ไปใช้ซะเลย

sigpic

Comment

ลอง เปลี่ยนเวอร์ชั่นดูครับ 1.40.5 หรือ 1.40

Comment

ผมว่า่เป็นที่ Board คุณ อะ

Comment

เครมศูนย์

Comment

ลอง 1.41 ดิ

Comment

ดูตัวคูณอะ ว่าในไบออสคุณตัวคูณปรับได้เท่าไหร่

ปรับได้ไม่อั้นยัน60ก็ ฮาไปครับฟลุกได้ของแปลก

Comment

งงอีกคน ตกลงเป็นเพราะไร แต่น่าจะบอร์ด

Comment

บอร์ดอะไรครับ รุ่นไหน
                    บอร์ดเอ๋อก็ไม่น่าอ่าน CPU ผิด

ลองมาใส่บอร์ดผมมั้ยครับ เพิ่มตัวคูณได้หล่ะมีเฮ
                    ช่วยลุ้น

ลอง Everest หรือโปรแกรมหลายๆ ตัวครับ

Comment

ขอให้ได้ของแรงมาเถอะ ฮี่ๆๆ

Comment

เป็นแค่ CPUz ครับ

Everest ไม่เป็น

ตอนนี้ก็หายแล้วครับ

บอร์ด ASUS P5KC
                        GLORIOUS PC MASTER RACE
                        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Working...
                        X