Announcement

Collapse
No announcement yet.

เชค CPU ผมให้หน่อยครับ ว่าทำไมทำงานแค่นี้ Q6600

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เชค CPU ผมให้หน่อยครับ ว่าทำไมทำงานแค่นี้ Q6600

คือว่า มัน2.40ครับ ทำไมมันทำงานแค่นี้ครับ

อยากทราบว่าคนที่ใช้รุ่นเดียวกับผม (Q6600) เป็นเหมือนกันรึเปล่าครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

intel เค้ามีระบบประหยัดพลังงานป่ะท่าน ของผม E6750 2.66 GHz วิ่งแค่ 2.0 GHz แต่ตอนเปิดโปรแกรม ทำงาน ก้อวิ่งที่ 2.66 GHz อ่ะครับ รอท่านอื่นมาตอบด้วย ผมมะค่อยมีความรู้ซักเท่าไร

Comment

EIST ครับ

เมื่อใช้งานน้อยเทคโนโลยีนี้จะลดสัญญาณนาฬิกาของซีพียู เพื่อเป็นการประหยัดพลังงาน

ฟังชั่นนี้ปิดได้ในไบออสครับ

ซีพียูของอินเทลที่มี EIST และเปิดใช้ จะเป็นแบบนี้ทุกตัวครับ ไม่ใช่เฉพาะ Q6600

Comment

ประหยัดพลังงานนะครับ ไม่ต้องตกใจ

เป็นรุ่นที่กำลังหมายตาเบื่อเมื่อไหร่บอกผมได้นะครับ

Comment

Originally posted by ARES View Post
          EIST ครับ

เมื่อใช้งานน้อยเทคโนโลยีนี้จะลดสัญญาณนาฬิกาของซีพียู เพื่อเป็นการประหยัดพลังงาน

ฟังชั่นนี้ปิดได้ในไบออสครับ

ซีพียูของอินเทลที่มี EIST และเปิดใช้ จะเป็นแบบนี้ทุกตัวครับ ไม่ใช่เฉพาะ Q6600
          ผมใช้ E4400 2 GB ถ้าไม่ได้เปิดโปรแกรมอะไร วิ่งอยู่ที่ 1200
          แต่ถ้าใช้งาน จะสลับ1200 กับ 2000 แต่ 80% จะอยู่ที่ 1200 มันประหยัดพลังงานไปป่าว - -*

Comment

ของผม P4 640 มันวิ่งอยู่ระหว่าง 2.4-3.2GHz เองครับ ปกตินะครับ

Comment

ผมก็ได้ประมาณนั้นนะ
              รูป

ตอนทำงาน
              Last edited by khamu; 15 Oct 2007, 11:34:14.

Comment

Originally posted by khamu View Post
                ผมก็ได้ประมาณนั้นนะ
                รูป

ตอนทำงาน
                ท่านใช้งานได้คุ้มมากขอรับ

Comment

ระบบประหยัดพลังงานครับ

Comment

ดีแล้วครับไม่ร้อน...และประหยัด...

Comment

C1E

Comment

พอกันล่ะ ท่าน จะเอาแรงไปถึงไหน ใช้ไม่ถึงหลอก นอกจาก ไลร์หนัง ลงโปรแกรม รันโปรแกรม ทีล่ะพร้อมๆกัน ถึงจะมีปัญหา

Comment

Working...
                        X