Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยสอนหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยสอนหน่อยครับ

คือจะเอา การ์ด 8600 galaxy ใส่ใน alive nf 6g จะต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ปิดเเชร์เเรมในเมนบอด

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ปกติ มันเปลี่ยน slot ไปใส่การ์ด VGA เลยไม่ได้หรอครับ ต้องปิดก่อนหรอครับ ปิดยังไงครับตรงเมนบอร์ด ช่วยบอกรายละเอียดออีกซักนิสครับ

Comment

ลองอ่านคู่มือดูก่อนครับ เพราะ แต่ละรุ่นวิธีการปิดไม่เหมือนกันครับ คร่าวๆ (กว้างมากกกก...)ท่านลองหาหัวข้อประมาณ Advance Chipset --> Graphic ครับ

Comment

ในคู่มือไม่บอกอะไรเลยครับ
            เข้าไปที่ เลือก primary vga จาก on board เป็น pciexpress แล้ว
            เปลี่ยนแช ram มันมี auto -256 -16-32-64-128 แต่มันไม่มีให้ปิดเลย ก็เลยยังใช้ไม่ได้ครับ
            ช่ายด้วยครับ

Comment

up...........

Comment

ก็น่าจะถูกแล้วนะครับ ผมโหลดคู่มือมาอ่านดู

Advanced --> Chipset Configuration --> Primary Graphics Adapter --> PCI Express

ปิดการ์ดจอออนบอร์ดแล้ว ก็ Shut Down เสียบการ์ด 8600 ย้ายสายจอมาเสียบ แล้วลองเปิดดูใหม่ครับ

คิดว่าน่าจะได้แล้วครับ

Comment

ทำอย่างท่นเกียร์บอกแล้วคับไม่ได้ครับ ไม่มีภาพออกจากจอเลยครับ

Comment

Working...
                  X