Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้งานคอมพิวเตอร์อะไรบ้าง ที่ใช้งาน L2 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าอยากลองแบบเห็นภาพให้ลอง test ด้วย Super Pi ก้ได้ครับ จะเห็นความแตกต่างในการคำนวณง่ายๆและชัดเจนเลย ที่สัญญาณนาฬิกาเท่ากัน ต่างกันแค่ L2 ก็เห็นผลชัดล่ะ หลักการมันก็คล้ายๆกับเราใช้งานทั่วๆอ่ะครับ ไม่ต่างกันมากเท่าไหร่

Comment

เข้ามาเก็บความรู้ครับ
      เยอะ-น้อย ต่างกันยังไงผมก็ยังสัมผัสแบบจริงๆจังๆไม่ค่อยได้ แต่รู้ว่าเวลาเปิดหลายๆโปรแกรมพร้อมกัน 5-10 โปรแกรม โดยเฉพาะโปรแกรมที่กินแรมมากๆอย่างโปรแกรมกราฟิก เวลาเปลี่ยนการใช้งานระหว่างโปรแกรม L2 ที่มากกว่ารู้สึกนิดๆ ว่ามันลื่นกว่านะ

Comment

cpu ผมก้อ 2MB L2C cache แต่้เพิ่งจะรู้วันเนี้ย ว่าประโยชน์มันเป็นอย่างนี้ นี่เอง
        ขอบคุณคนมาตอบมากมาย

Comment

L1 เปรียบเสมือนคนงานอ่ะครับ(ความเเข็งแรง) ซึ่งทาง Amd จะเน้นตรงนี้

L2 เป็นเสมือน ที่ว่าการอำเภออ่ะครับ intel เน้นตรงนี้

P4 ตัว 478 L1 จะแค่ 20 เอง L2 512 (ถ้า 2.4)
          Athlon L1 จะ 128 L2 512 3000+( ถ้า 754 )วิ่งจิง 2.0 มันถึงบอก 3000+ อย่างงี้อ่ะครับ

Comment

มีแค่นี้อ่ะ ตัดต่อวิดีโอนี่แทบจะคลานเข่ากันเลยทีเดียว
            Attached Files

Comment

ผมจำได้ว่าพี่เรือเคยบอกไว้ว่ามันจะจดจำคำสั่งได้เยอะ และทำงานได้เร็วขึ้น

Comment

ใช้ตลอดอะครับ

บีม......

Comment

Working...
                X