Announcement

Collapse
No announcement yet.

S41 มีใครซื้อประกันเพิ่มบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• S41 มีใครซื้อประกันเพิ่มบ้าง

S41 มีใครซื้อประกันเพิ่มบ้างครับ
    ผมใช้มาประมาณ 4 เดือนแล้ว
    ถ้าซื้อเพิ่มตอนนี้ราคาเท่าไรครับ แล้วจำเป็นไหม

3990 ครับวันนี้ผมไปศูนย์สะพานควายมาเห็นป้ายตั้งอยู่ ให้เอาใบเสร็จไปด้วยนะครับ เพราะเขาจะเริ่มนับประกันจากใบเสร็จครับ

Comment

แล้วสามารถซื้อได้อย่างช้าที่สุดถึงเมื่อไหร่ครับ ก่อนประกันหมดรึเปล่า ?

Comment

ก่อนหมดประกันครับ ถามมาหมดแล้ว ถ้าไม่มีใบเสร็จเขาจะยิง S/N ดูวันที่ผลิตเป็นวันเริ่มปรกันครับ

Comment

ประกันปีที่ 2 เข้าใจว่าซื้อเมื่อใหร่ก็ได้นะครับ
          เพราะ จะวันเริ่มที่ซื้อน่ะแหละ
          แต่ พอ นานๆไป ก็ต้องมีการตรวจสภาพก่อนหรือเปล่าไม่รู้

ลองดู จัวหวะ benq ออกบูท ตามงานต่างๆ อ่ะครับ จะมี โปรโมชั่น 999 อยู่

พอดีว่า ผมไปซื้อที่พันทิพย์ เจ้าของร้านเค้าสัญญาไว้ว่า ถ้ามีโปรโมชั่นมาจะจับ ใส่ให้ เพราะตอนที่ซื้อไม่มีโปร
          โชคดี ซื้อไปเดือนนึง มีโปรพอดี เลยให้เค้าใส่ประกันให้ 999 กลายเป็น 2 ปี

Comment

ต้องมีการตรวจสภาพแน่นอนครับ

Comment

ผมก็ซื้อตอนมีโปรโมชั่นเหมือนกันครับ 990 บาท 1 ปี

Comment

ซื้อตอนไหนอะครับ โปรโมชันอะ อยากได้ราคาตอนโปรโมชันมันมากเลย

Comment

จริงหรือนี้มีโปรเหมือนเหล้าด้วยที่เชียงใหม่มีหรือเปล่าครับ

Comment

ผมซื้อวันที่ 6 ตุลาคม ไม่มีโปร 999 แต่ แถมให้เลยอีกปีครับ

Comment

เอ ของผมไม่มีการตรวจสภาพนะครับ จ่ายเงินแล้วต่อได้เลย 1 ปี

Comment

Originally posted by ballxp View Post
                        เอ ของผมไม่มีการตรวจสภาพนะครับ จ่ายเงินแล้วต่อได้เลย 1 ปี
                        อันนั้นคงเป็นเพราะเครื่องที่ซื้อใหม่ๆเลย แบบว่าซื้อพร้อมเครื่อง เท่ากับว่าเราเริ่ม start นะจุดเริ่ต้นเลย
                        ที่เขาตรวจสภาพเครื่องก็เพระว่าเวลาใช้ไปนานๆหากuserทำอะไรที่ทำให้เครื่องเสียหายโดยเจตนา
                        เขาจะไม่รับต่อประกันครับ

Comment

ของผมไปซื้อเมื่ออาทิตย์ก่อนแถมมาฟรีๆเลยจาก 1ปีเป็น2ปี

Comment

ไม่จำเป็นอ่ะครับ พูดจริงๆ

เอาตังไปซื้อ HDD ดีกว่าครับ

...

มันไม่เสีย หรอกครับ

Comment

คือว่าตอนนี้ได้รับบัตรประกันแล้วน่ะครับ แต่สงสัยว่าทำไมมันระบุระยะเวลาประกันแค่ปีเดียวเอง มันพิมพ์ในบัตรว่า 29/9/2007-29/9/2008 ซึ่งปกติแล้วโน๊ตบุ๊คจะมีประกันในตัว 1 ปี ผมซื้อเพิ่มอีกหนึ่งปีก็ต้องเป็นสองปีใช่ไหมครับ ดังนั้นในบัตรควรจะระบุเป็น 29/9/2007-29/9/2009 มากกว่านะครับ คนที่ซื้อประกันเพิ่มช่วยตอบให้หายข้องใจด้วยครับ ก่อนที่ผมจะโทรไปโวยที่ศูนย์ครับ

Comment

Working...
                              X