Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอนนักธนู CABAL ให้ผมที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอนนักธนู CABAL ให้ผมที

ต้องการตั้งแต่เริ่ม การอัพ สกิล สเตตัส ชุด ต่างๆ อาวุธ
    ควรเก็บเลเวลที่ไหน เลเวลเท่านี้อัพอไรยังไง งง สอนผมที

เอ่อ

เล่น Server ไหนล่ะครับ ผมอยู่ Pluto ^^

วิธีเก็บง่ายๆนะครับ ตีมอนสเตอร์ชื่อสีส้ม (ถ้าไหว) ถ้าไม่ไหวก็ตีสีเหลืองไป (กด M ดูในแผนที่ก็ได้ ว่าควรไปโซนไหน)

การอัพ Stat ตามช่วงแรกให้อัพตามค่า Growth ครับ (กด C ดู อยู่ด้านบนๆ)

การเล่นมีอยู่สองสายหลักๆครับ คือเน้น INT เป็นหลัก แล้วใส่ชุด Martial โดยอัพ Stat ตาม Wizard แต่จะทำให้ใส่ชุดได้ต่ำกว่าระดับของอาวุธ และส่งผลให้โดนตบค่อนข้างแรง

กับเก็บตามชุด Battle Suite ปรกติ ซึ่งจะมีค่า Dex สูงกว่า ซึ่งสายนี้ จะเน้นอัด Hit Rate เพื่อให้ได้ Critical ที่ถี่ขึ้น แต่แรงยิงปรกติจะสู้สาย INT ไม่ได้

Comment

ทำเควสคับช่วงแรกๆไม่ต้องคิดมากเลย ถ้ากินแดงตกเกบไว้ ช่วงหลังๆราคาน่าจะ3M+(เสียดายจัง)
      ส่วนเรื่องชุด อาวุธ ให้อัพตามค่าที่มันกำหนดทุกๆ10เลเวลนะคับ อย่าพึ่งอัพตามใจ ช่วงหลัง60ค่อยตามใจ
      หาพวกของออฟโหดๆ(ถ้ามีตัง)ใส่เน้น+เลือดสัก2-3ชิ้นอีกอันเอาป้องกัน(ของพวกนี้ เอาตอนAramidขึ้นไปนะ)
      การอัพสกิล cri shot ช่วงแรกไมต้องอัพถึง18-20 เอา9พอ เน้นเรว มอนตายเร็ว เพราะช่วงหลังได้อัพถึง18แน่นอน
      เอา20ไปเลยก็ได้ถ้าไม่เสียดายpointนะ

แนะนำได้แค่นี้แหละ
      ผม StoPLGo เซิบmarนะ เวล95เอง เควสค้างเยอะ จะเลิกแหล่แล้ว - -*

Comment

Working...
      X