Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะใช้wireleessต่อเนตในระยะ200เมตรต้องใช้ไรบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะใช้wireleessต่อเนตในระยะ200เมตรต้องใช้ไรบ้าง

ผมจะติดADSL wireleess ราวเตอร์แต่ว่า เครืองโน๊ตบุคที่จะใช้อยู่***งจากwireleess ราวเตอร์ ประมาน200 เมตร อยากทราบว่าต้องใช้wireleess ราวเตอร์ รุ่นไหนและใช้อุปกรณ์อะไรเพิ่มเติมอีกหรือเปล่าที่สามารถส่งสัญญานไปได้ไกลๆ งบประมาณเท่าไร มีไรบ้างช้วยบอกทีครับ

ไม่มีใครชเวยได้เลยหรอ

Comment

มีใครช้วยได้เลยหรอ

Comment

ลองไปถามร้านที่เค้าขายสิครับบบ ไกลเหมือนกันนะนี่ คงต้องเปลี่ยนเสาส่ง แต่เปลี่ยนเป้นแบบไหนนี่ ลองไปคุยกับที่ร้านจะดีกว่านะ

Comment

่ีที่ระยะ 200 เมตรนี่ ไกลมากเลยนะครับสำหรับ wireless สำหรับ Wireless มาตรฐาน IEEE 802.11 B/G ส่งไกลได้ประมาณ 100 เมตร แบบ Outdoor นะครับ ส่วนถ้าแบบ Indoor ได้ไม่เกิน 30 เมตรมั้ง เพราะต้องผ่านสิ่งกีดขวางอีกมาก ส่วนถ้าไกลขนาดนั้นใช้สาย Lan ก็ไม่ไหวเหมือนกันเพราะว่าสาย Lan เวลาใช้งานไม่ควรให้สายเกิน 100 เมตร เพราะเกิดค่า Loss ในสายเยอะมาก ส่วนถ้าต้องการใช้งานจริงๆ ตอนนี้ผมไม่ชัวร์ว่า Wireless มาตรฐาน IEEE 802.11 N นั้นจะได้ไกกลถึง 200 เมตรป่าวยังไม่เคยได้ลองเล่น หรือไม่ก็ ทำ Repeater ไว้เพื่อที่จะได้ทวนสัญญาณ แต่วิธีนี้อาจจะสิ้นเปลือง หรือไม่ก็เปลี่ยนเสา Wireless เพื่อระยะส่งที่ไกลขึ้นครับ ลองศึกษาข้อมูลเพิ่มเติมก่อนซื้อดีที่สุดครับ เดี๊ยวซื้อมาผิดพลาดแล้วจะเสียดายตังครับ

Comment

สงสัยคงต้องเป็นเสา Slotwave ล่ะครับ

Comment

Originally posted by sense17 View Post
              สงสัยคงต้องเป็นเสา Slotwave ล่ะครับ
              มันคือยังไงหรอครับแล้วงบประมาณในการติดตั้งทั้งรวมทั้งอุปกรณ์ประมาณเท่าไรครับ

Comment

ทำได้ครับ

ลอเข้าไปหาดูในเว็บ www.thelordofwireless.com ดูครับ

เห็นมีทำไว้ 200 เมตรมั๊งครับ

Comment

นักศึกษาวิศวะกรรมคอมพิวเตอร์เขาทำโปรเจ็คกันาแล้วครับเรื่องเพิ่มระยะนี้เลย
                  แต่ไม่รู้ว่าจะได้ถึง 200เมตรรึเปล่านะ
                  ลองหาๆดูครับ

Comment

Booster + Outdoor ครับ จะเป็น กิโลยังได้เลย

Comment

wireless ได้มากสุดเเค่100เมตรคับ มันต้องมีตัวอะไรเนี่ยคับที่ผมขั้นตรงกลางเเล้วเพิ่มระยะทางได้อีกอะ
                      จำไม่ได้เหมือนกัน

Comment

http://www.dlink.com.au/Products.asp...ub2=47&PID=205 ผ่านไปเจอ เค้าบอกว่าเสาตัวนี้ได้ 1 KM

Comment

Working...
                        X