Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดใช้ SAMSUNG 226BW ขอรบกวนเข้ามาหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านใดใช้ SAMSUNG 226BW ขอรบกวนเข้ามาหน่อยคับ

คือผมเพิ่งได้ SAMSUNG 226BW มาอ่ะนะคับ ..

แล้วผมต่อโดยใช้สาย DVI ที่แถมมากับจอ .. ต่อแล้วภาพมันไม่ขึ้นอ่ะคับ ..

ผมใช้ VGA XFX 7900GTX EE ตามลายเซ็นนี่อ่ะคับ ..

โดยที่จอมันก้อหาสัญญาณนะคับ .. แต่คงไม่เจอ .. เพราะภาพไม่ยอมขึ้น ..

แต่ผมผมใช้สาย Analog ลองเสียบดู .. โดยใช้หัวแปลงเปน DVI แถมมาจาก XFX นะคับ ..

พอต่อแล้ว .. มันค้นหาสัญญาณ Analog เจอ .. แล้วภาพก้อขึ้น ..

แต่ผมสงสัยอยู่ว่า .. ทำไมมันถึงต่อเปน DVI ไม่ได้หรอคับ ..

ท่านใดใช้ตัวนี้อยู่ .. รบกวนหน่อยนะคับ ..

ขอบคุณล่วงหน้าคับ ..

ของผมเสียบตรงแบบDvi เลยไม่มีปัญหานิคับ

Comment

ง่า .. ทำไมของผมเสียบแล้ว .. ภาพมันไม่ขึ้นหว่า ..

Comment

ปรับจากเมนูของจอ เลือก ดิจิตอลครับ

Comment

Originally posted by nayaom09 View Post
          ปรับจากเมนูของจอ เลือก ดิจิตอลครับ
          จอมัน detect เองเลยคับเสียบ DVi แล้วกดเป็น Analog มันก็เด้งกับมาเป็น Digital เองเลย

Comment

กด source ดูครับ ไม่ก็กด ด้านขวาสุดautoอะครับ แล้วมานก็น่าจะขึ้น ตอนแรกผมก็ไม่ขึ้น 5*5*5

Comment

ผมก้อกด source แล้วนะคับ .. มันก้อหา Digital กับ Analog ..

แต่ถ้าผมเสียบสาย DVI ไว้ .. มันก้อจาหาไม่เจออ่ะคับ ..

พอกด source แล้ว .. มัน detect .. สักพัก .. ก้อเปนหน้าจอดำ ๆ .. ไฟสีฟ้าตรงปุ่มสวิทต์ .. กระพริบ ..

แค่นั้นเองคับ ..

Comment

ท่านอื่น ๆ ใช้ VGA อะไรกับ .. 226BW บ้างอ่ะคับ ..

Comment

ตอนเสียบสาย DVI ไว้ .. หน้าจอมันไม่ขึ้นอะไร ..

แต่พอถอดสาย DVI .. หน้าจอมันกลับฟ้องว่า .. ให้เช็คว่าสาย DVI เสียบอยู่รึป่าว ..

แต่พอเสียบเข้าไป .. หน้าจอก้อดำ ไม่มีอะไรขึ้น .. แล้วก้อไฟสีฟ้ากระพริบอย่างที่บอกอ่ะคับ ..

Comment

รึจาเปนที่สาย DVI อ่ะคับ ..

ผมถ่ายรูปมาให้ดูแล้วนะคับ ..

รูปที่ 1 - เปนรูปตัวแปลง DVI ที่ XFX แถมมากับ 7900GTX คับ ..

รูปที่ 2 - ส่วนนี่ .. เปนสาย DVI ที่มากับ 226BW ..

รูปที่ 3 - อันนี้เทียบให้ดูคับ .. อันบน ตัวแปลง DVI ของ XFX .. ตัวล่าง DVI ของ 226BW ..

Comment

รบกวนหน่วยนะคับ ..

Comment

ดันรอคำตอบงับ ..

Comment

ไม่เกี่ยวกันนิครับ ลองไปยืมสายคนอื่นมาเปลื่ยนก่อนก็ได้ เพราะดูสายแล้วมันเส้นเล็กๆแปลกๆยังไงก็ไม่รู้

Comment

Originally posted by คิม View Post
                            ไม่เกี่ยวกันนิครับ ลองไปยืมสายคนอื่นมาเปลื่ยนก่อนก็ได้ เพราะดูสายแล้วมันเส้นเล็กๆแปลกๆยังไงก็ไม่รู้
                            อ่าคับ .. ว่าแต่ .. Digital กับ Analog มันแตกต่างกันยังไงหรอคับ ..

Comment

0100110 กับ คลื่น

Comment

Working...
                              X