Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามจริงๆครับ HDD แต่ละยี่ห้อมันต่างกันตรงไหนบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามจริงๆครับ HDD แต่ละยี่ห้อมันต่างกันตรงไหนบ้างครับ

คือผมเห็นบางครั้งผมเห็นซื้อมือ2กันบางยี่ห้อ ราคาแพงกว่าซื้อมือ1ของบางยี่ห้ออีก

มันก็เป็นเคล็ดลับของแต่ละเจ้า ที่มีเทคโนโลยีที่เด่นต่างกัน แต่บางอย่างก็เอามาเปิดเผยไม่ได้ แต่บ้านเราส่วนมาก ซื้อเพราะ
    ประกันมากกว่าครับ เอาเข้าจริงๆมันก้ใช้ได้หมดหละครับ ของแบบนี้ขึ้นอยู่กับประสบการณ์ที่ตัวเองเจอ ที่ผมใช้ๆมาหลัก
    จะมีอยู่ 3 ยี่ห้อ Seagate Western Hitachi ก็ยังไม่มีตัวไหนเสียหรืองอแงอะไร

Comment

ท่านซอลมาตอบเองเลยแฮะ

Comment

ตามๆเขาบ้างขี้เกียจพิมพ์ อิอิ

Comment

ที่เห็นกันจะๆ ก็คงจะมีหน้าตา ราคา แล้วก็ประกันมั้งครับ อย่างอื่นก็คงต้องลองคบกันต่อไป

Comment

ท่าน Zol มาเองเลย

ขอบคุณครับ ทุกท่าน

Comment

เอกลักษณ์เฉพาะบริษัท ครับท่านพี่

Comment

มือ2 แพงกว่ามือ1 มือ2 เป็น SCSI หรือเปล่า

Comment

Originally posted by xaver06 View Post
                  มือ2 แพงกว่ามือ1 มือ2 เป็น SCSI หรือเปล่า
                  ผมหมายถึงมือ2ของยี่ห้อนึง กับมือ1อีกยี่ห้อนึงอ่ะครับ
                  เช่น ผมเห็นขาย HDD Seagate320GB มือ2 ที่ค่อนข้างใหม่เช่นประกันหายไป1-6เดือน ประมาณ 2700-2800 แต่ราคานี้สามารถซื้อ WD หรือ Hitachi มือ1 ได้เลยอ่ะครับ

Comment

Working...
                  X