overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: เล็งอยู่ benq s41 อยากทราบทุกปัญหาครับ จะซื้อแล้ว

OverclockZone Member aomjang's Avatar

Default เล็งอยู่ benq s41 อยากทราบทุกปัญหาครับ จะซื้อแล้ว

เล็งอยู่ benq s41 อยากทราบทุกปัญหาครับ จะซื้อแล้ว
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member zerodash's Avatar

นั่นจิอยากรู้ๆ จะซื้อเหมือนกาน

อยากรู้ในส่วนของ Wi-fi ด้วยว่าเสถียรดีไหมคับ
    Last edited by zerodash; 5 Oct 2007 at 22:32:04.

OverclockZone Member watitta's Avatar
    ปากเกร็ด /ราชมงคลคลองหก

ขอบอกว่า คุ้มสุดๆ
    เรื่องเครื่องนั้น driver XP มีครบแล้วครับ แต่เสียอย่างเดียวเสียงไม่ค่อยดีเท่าไร
    เรื่องการใช้งาน เปิดท้งวันทั้งคืนยังไม่เป็นไรเลยครับ

OverclockZone Member mnssp04's Avatar

ผมทำตกที่ระยะประมาณ 1 เมตร ม่ายเปงราย(ใส่ softcase ที่มานแถมมา) เปิดโหลดบิทเคยเปิดนานสุด 4 วัน ม่ายมีปัญหา แล้วก็รุ่นนี้เพิ่มแรมเองได้ เพราะไม่ได้ติด void ตรงช่องแรม กราฟฟิกนิ้งสุดๆ wireless ผมก็ว่าเสถียรดีนะ เสียงอย่างเดียวที่ลำโพงจริงๆนั่นแหละ - -

OverclockZone Member bankkanb's Avatar

คุ้มมากแล้วครับ ราคานั้นอ่า

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

ปัญหาคือ Nvidia ไม่ยอมออกDriver 8600m ที่support windows XPจิงๆอ่ะ (ค่ายอื่นก็เหมือนกัน)

ต้องใช้Driverโมไปก่อน สำหรับ windows XP แต่ก็ไม่ค่อยมีปัญหาในการเล่นแต่อย่างใด

เสียงสู้ HP ม่ายได้ง่า T T

OverclockZone Member

ส่วนตัว ก็ชอบนะครับ คุ้มค่าดี ไม่งั้นจะซื้อหรอ
    แต่ข้อเสีย ก็มีอยู่ แล้วแต่...ความซ๊เรียสของแต่ละคนนะครับ

brand นี้ศูนย์บริการ ไม่เยอะเท่า hp กะ acer ก็ต้องทำจาย

อันดับแรก เสียงไม่ดีครับ ทั้งตัวสัญญาณ output และ ลำโพง เพราะขนาดใส่หูฟัง ดีๆ แล้วเสียงยังไม่พริ้วเลย
    อันดับสอง ไม่มี ฟังชั่น ปรับทรัพยากร (asus มี) ถ้า on battery หมดเร็วมาก แต่มีวิธีแก้
    ผมลงโปรแกรม notebook hardware control 2.0 work ดี
    อันดับสาม web cam ปรับองศาไม่ได้
    อันดับสี่ adapter หนักไปนิดนึง (เลยซื้อมัน 2 ตัวเลย ที่บ้านตัวที่ทำงานตัว จะได้ไม่ต้องแบกเพิ่ม)
    อันดับต่อไปยังไม่รู้ แต่สงสัยเรื่อง hdmi ใครเอาไปต่อกับ lcd tv แล้วบ้างครับ มีปัญหาบ้างรึเปล่า อยากรู้

ส่วนข้อดี ที่ชอบที่สุดของ notebook benq คือ ปุ่ม Qshot ครับ capture หน้าจอ สะดวกมาก (ดีกว่าใช้โปรแกรม capture อื่นๆ มากมาย)

ps000000
    Guest

สำหรับผมเท่าที่ใช้มา หลายเดือน

1. DVD ดัง อ่าน เขียน ไม่ค่อยดี กับ แผ่นบางยี่ห้อ
    2. ปุ่ม "CTRL" อยู่ใน แล้วปุ่ม "Fn" อยู่นอก

OverclockZone Member aomjang's Avatar

แล้วเล่นเกมเป็นไงบ้างครับ พวก doom เควก4 ลื่นมั้ยครับ

OverclockZone Member mnssp04's Avatar

doom ลื่นหัวแตกเลยครับ แต่เควกไม่ได้ลอง

OverclockZone Member LP_inBKK's Avatar

Doom ลื่นหัวแกจริงๆ
    ระบบเสียงก็ห่วยจริงๆ
    แต่โดยรวมถือว่าคุ้มครับ

OverclockZone Member specialty's Avatar

คุ้มค่าแล้วล่ะครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

Quote Originally Posted by LP_inBKK View Post
    Doom ลื่นหัวแกจริงๆ
    ระบบเสียงก็ห่วยจริงๆ
    แต่โดยรวมถือว่าคุ้มครับ
    ลื่นหัวแกหรอครับ ห้าๆๆ

OverclockZone Member

ปัญหาของผมตอนนี้ก้อคือ ซื้อประกันเพิ่มได้กี่ปีครับเนี่ย ที่ศูนย์บอกหนึ่ง แต่ที่ร้านขายบอกว่าเพิ่มได้อีกสองปี บวกของเดิมเป็นสามปี ใครที่ซื้อประกันแล้วช่วยไขความกระจ่างให้หน่อยครับว่าสรุปแล้วมันได้ถึงสามปีไหม หรือมากสุดแค่สองปีครับ

OverclockZone Member pvp's Avatar
    Alone in Darkness

ง่าการ์ดจอแรงจนน่าอิจฉา

OverclockZone Member watitta's Avatar
    ปากเกร็ด /ราชมงคลคลองหก

1 ปีครับ ถามพนักงานมาแล้วครับ

pongzen
    Guest

ผมซื้อเพิ่ม 1 ปีเหมือนกันครับ

ปัญหาสำหรับผม: 1. อ่านDVD ได้บ้างไม่ได้บ้าง เสียงดังบ้าง บางเวลา บางแผ่น
    2. ปุ่ม Ctrl อยู่ใน ใช้ไม่สะดวก โดยเฉพาะเวลาเล่นเกมกดผิดประจำ
    3. ไฟดูด(นิดหน่อย) บางเวลา
    4. ลำโพงไม่ค่อยดัง

OverclockZone Member X[hunter]'s Avatar

ถ้าจะเอามาเล่นXP ท่านจะประสพปันหาบ้างดังนี้
    1.Driver VGA บนXP มีปันหากับบางเกมครับ โดยเฉพาะเกมของUbi Soft หลายเกมที่ผมเล่นไปพักนึงแล้วจอฟ้าแล้วรีสตาทไปเลยครับ แต่ถ้าลงเล่นบนวิสต้าจะไม่เป็นนะครับ ผมคิดว่าเป็นเพราะXPไดรเวอร์ยังไม่สมบูรณ์เท่าไร่ครับ
    2.Wireless บางทีก็ต่อไม่ค่อยติดครบ ไดรเวอร์ไวเลสบนXP มานไม่ค่อยนิ่งจิงๆครับ สู้วิสต้าไมได้ แต่ถ้าหาเวอร์ชั่นดีๆได้ก็ก็ยังพอโอเคครับ ผมต่อเน็ตมหาลัยไม่ค่อยติดบ้างเป็นบางครั้งทั้งที่คนใช้ไม่มาก
    3.เรื่องเสียง และลำโพงยังคงไม่ค่อยดีเท่าไร่ครับ แต่เครื่องผมก็โอเคนะครับ ไม่ได้ถึงกับรับไมได้ แต่ต่ออกลำโพงเทียบกับMacbook เพื่อนแล้วอยากร้องไห้ T_T

OverclockZone Member phic's Avatar

driver xp ตอนนี้มีครบแล้วนะครับ ผมมี cd driver ของ xp อยู่ ขอได้ พอดีเพิ่มจะซื้อ s41 มา แต่ผมใช้ vista เอา turbo cache
    แต่เสียงไม่ดีจริงครับ อันนี้ 3dMark 2006 ของผมเพิ่งวัดเมื่อกี้เอง ใชกะ vista

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks