Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล็งอยู่ benq s41 อยากทราบทุกปัญหาครับ จะซื้อแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล็งอยู่ benq s41 อยากทราบทุกปัญหาครับ จะซื้อแล้ว

เล็งอยู่ benq s41 อยากทราบทุกปัญหาครับ จะซื้อแล้ว
    ขอบคุณครับ

นั่นจิอยากรู้ๆ จะซื้อเหมือนกาน

อยากรู้ในส่วนของ Wi-fi ด้วยว่าเสถียรดีไหมคับ
    Last edited by zerodash; 5 Oct 2007, 22:32:04.

Comment

ขอบอกว่า คุ้มสุดๆ
      เรื่องเครื่องนั้น driver XP มีครบแล้วครับ แต่เสียอย่างเดียวเสียงไม่ค่อยดีเท่าไร
      เรื่องการใช้งาน เปิดท้งวันทั้งคืนยังไม่เป็นไรเลยครับ

Comment

ผมทำตกที่ระยะประมาณ 1 เมตร ม่ายเปงราย(ใส่ softcase ที่มานแถมมา) เปิดโหลดบิทเคยเปิดนานสุด 4 วัน ม่ายมีปัญหา แล้วก็รุ่นนี้เพิ่มแรมเองได้ เพราะไม่ได้ติด void ตรงช่องแรม กราฟฟิกนิ้งสุดๆ wireless ผมก็ว่าเสถียรดีนะ เสียงอย่างเดียวที่ลำโพงจริงๆนั่นแหละ - -

Comment

คุ้มมากแล้วครับ ราคานั้นอ่า

Comment

ปัญหาคือ Nvidia ไม่ยอมออกDriver 8600m ที่support windows XPจิงๆอ่ะ (ค่ายอื่นก็เหมือนกัน)

ต้องใช้Driverโมไปก่อน สำหรับ windows XP แต่ก็ไม่ค่อยมีปัญหาในการเล่นแต่อย่างใด

เสียงสู้ HP ม่ายได้ง่า T T

Comment

ส่วนตัว ก็ชอบนะครับ คุ้มค่าดี ไม่งั้นจะซื้อหรอ
              แต่ข้อเสีย ก็มีอยู่ แล้วแต่...ความซ๊เรียสของแต่ละคนนะครับ

brand นี้ศูนย์บริการ ไม่เยอะเท่า hp กะ acer ก็ต้องทำจาย

อันดับแรก เสียงไม่ดีครับ ทั้งตัวสัญญาณ output และ ลำโพง เพราะขนาดใส่หูฟัง ดีๆ แล้วเสียงยังไม่พริ้วเลย
              อันดับสอง ไม่มี ฟังชั่น ปรับทรัพยากร (asus มี) ถ้า on battery หมดเร็วมาก แต่มีวิธีแก้
              ผมลงโปรแกรม notebook hardware control 2.0 work ดี
              อันดับสาม web cam ปรับองศาไม่ได้
              อันดับสี่ adapter หนักไปนิดนึง (เลยซื้อมัน 2 ตัวเลย ที่บ้านตัวที่ทำงานตัว จะได้ไม่ต้องแบกเพิ่ม)
              อันดับต่อไปยังไม่รู้ แต่สงสัยเรื่อง hdmi ใครเอาไปต่อกับ lcd tv แล้วบ้างครับ มีปัญหาบ้างรึเปล่า อยากรู้

ส่วนข้อดี ที่ชอบที่สุดของ notebook benq คือ ปุ่ม Qshot ครับ capture หน้าจอ สะดวกมาก (ดีกว่าใช้โปรแกรม capture อื่นๆ มากมาย)

Comment

สำหรับผมเท่าที่ใช้มา หลายเดือน

1. DVD ดัง อ่าน เขียน ไม่ค่อยดี กับ แผ่นบางยี่ห้อ
                2. ปุ่ม "CTRL" อยู่ใน แล้วปุ่ม "Fn" อยู่นอก

Comment

แล้วเล่นเกมเป็นไงบ้างครับ พวก doom เควก4 ลื่นมั้ยครับ

Comment

doom ลื่นหัวแตกเลยครับ แต่เควกไม่ได้ลอง

Comment

Doom ลื่นหัวแกจริงๆ
                      ระบบเสียงก็ห่วยจริงๆ
                      แต่โดยรวมถือว่าคุ้มครับ

Comment

คุ้มค่าแล้วล่ะครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by LP_inBKK View Post
                            Doom ลื่นหัวแกจริงๆ
                            ระบบเสียงก็ห่วยจริงๆ
                            แต่โดยรวมถือว่าคุ้มครับ
                            ลื่นหัวแกหรอครับ ห้าๆๆ

Comment

ปัญหาของผมตอนนี้ก้อคือ ซื้อประกันเพิ่มได้กี่ปีครับเนี่ย ที่ศูนย์บอกหนึ่ง แต่ที่ร้านขายบอกว่าเพิ่มได้อีกสองปี บวกของเดิมเป็นสามปี ใครที่ซื้อประกันแล้วช่วยไขความกระจ่างให้หน่อยครับว่าสรุปแล้วมันได้ถึงสามปีไหม หรือมากสุดแค่สองปีครับ

Comment

Working...
                              X