Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังจะ upgrade คอม ครับช่วยแนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังจะ upgrade คอม ครับช่วยแนะนำทีครับ

คือ สเปค คอมผมมีดังนี้ครับ
    P4HT 3.2Ghz
    ram 1 G
    mainbord = 4DIMM/2PCI-x,1PCI-x 16x/sound G bit lan on bord
    VGA = Asus X300se 128 MB
    คือผมอยากเปลี่ยนการ์ดจอ ที่สามารถเล่นเกมส์ต่อไปนี้ได้สบายโดยไม่กระตุกและรันภาพได้สวยคือ
    Fear,Quake4,Bioshock,Prey,RainbowSix Las Vages,S.T.A.L.K.E.R.,Halo3,Ghost Recon Advanced Warfighter จนถึงเกมส์ที่มีภาพระดับ xbox360 โดยไหลลื่นไม่กระตุก ผมมีงบอยู่ไม่เกิน10000บาท อยากให้ช่วยแนะนำทีครับ อ้อ จะเพิ่ม ramเป็น2Gด้วยครับ

1950pro + 1g

Comment

จริงๆถ้าไม่คิดอะไรมากก็ไส่ การ์ดจอทีเดียวไปให้หมดเลยครับ

หา 8800 มือ2 ประมาณ 8500-9000
      แล้วก็ขาย x300 ทิ้ง เอาเงินไปรวมซื้อ PSU ENERMAX 460W 2500

เท่านี้ก็แรงกว่าขายยกชุดแล้วซื้อใหม่อีกครับ ถ้าเน้นเกมสืนะครับ รับรองว่าดีที่สุดครับ

Comment

แต่ถ้าเป็นการ์จอมือหนึ่งแล้วเพิ่มแรมเป็น 2G ควรเป็นการ์ดจอของอะไรและรุ่นใหนดีครับคืออยากเปลี่ยนแค่การ์ดจอกับแรมเท่านั้นครับ แล้ว P4 HT 3.2Ghz ยังถือว่าแรงอยู่ใหมครับ

Comment

ถ้าได้ 8800 มา +แรมเปน2g เกมที่ท่านเล่นก้อหายห่วงครับ

Comment

Originally posted by Zombie Metal View Post
            แต่ถ้าเป็นการ์จอมือหนึ่งแล้วเพิ่มแรมเป็น 2G ควรเป็นการ์ดจอของอะไรและรุ่นใหนดีครับคืออยากเปลี่ยนแค่การ์ดจอกับแรมเท่านั้นครับ แล้ว P4 HT 3.2Ghz ยังถือว่าแรงอยู่ใหมครับ
            แรงสุดในงบคงเป็น 8600GTS หรือ 1950TX ครับจะเหลือเงินซื้อแรมประมาณ 1กิก ได้ครับ

Comment

ขอบอกว่า ซื้อ 8800GTX มายังไม่เล่นเกมส์ได้เท่า XboX360 ครับ
              ยิ่งระดับ PS3 ไม่ต้องพูดถึง 8800Ultra SLI ยังสู้ PS3 ไม่ได้ครับ

อีกอย่างนะครับ Halo3 ไม่รู้จะลง PC เมื่อไหร่นะครับที่ลง PC มันแค่ภาค2

Comment

แล้วถ้าเป็นสเปคนี้ละครับ
                P4 3.2Ghz
                Ram 3 G
                PCIexpress X1950PRO
                อย่างนี้ถือว่าokใหมครับกับเกมส์ที่กล่าวมาแล้ว X1950PRO อยู่ที่ราคาเท่าไรครับ

Comment

5500

Comment

Originally posted by papababa View Post
                    ขอบอกว่า ซื้อ 8800GTX มายังไม่เล่นเกมส์ได้เท่า XboX360 ครับ
                    ยิ่งระดับ PS3 ไม่ต้องพูดถึง 8800Ultra SLI ยังสู้ PS3 ไม่ได้ครับ

อีกอย่างนะครับ Halo3 ไม่รู้จะลง PC เมื่อไหร่นะครับที่ลง PC มันแค่ภาค2
                    ถูกครับ ถึงคอมจะราคาเปนแสน ยังไงก้อสู้ไม่ได้

Comment

x 1950pro รับแค่ Directx9 เล่นS.T.A.L.K.E.R ไม่ได้ครับ
                      ต้องใช้พวก 8000Series
                      ุถ้างบหมื่นนึงก้ เพิ่มram เปน2G
                      แล้วก็หา8600GTS มือหนึ่ง หรีือจะ 8800GTS มือสอง ตามที่หลายๆท่านบอกก้แล้วแต่ครับ
                      ไม่ว่ากัน ตามศรัทธา

Comment

Originally posted by thefaith View Post
                        x 1950pro รับแค่ Directx9 เล่นS.T.A.L.K.E.R ไม่ได้ครับ
                        ต้องใช้พวก 8000Series
                        ุถ้างบหมื่นนึงก้ เพิ่มram เปน2G
                        แล้วก็หา8600GTS มือหนึ่ง หรีือจะ 8800GTS มือสอง ตามที่หลายๆท่านบอกก้แล้วแต่ครับ
                        ไม่ว่ากัน ตามศรัทธา
                        S.T.A.L.K.E.R มัน DirectX® 9c 1950pro เล่นได้แน่นอนครับ

Comment

Working...
                        X