overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 18 of 18

Thread: ช่วยหน่อยครับ ท่านใดกู้ข้อมูลใน HDD ได้บ้าง

OverclockZone Member
    นนทบุรี พระราม 5 สนามเป้า เสาวรี

Post ช่วยหน่อยครับ ท่านใดกู้ข้อมูลใน HDD ได้บ้าง

รบกวนท่านที่สามารถกู้ข้อมูลใน HDD (เป็นของโน้ตบุ้ค) หรือทราบแหล่งกู้ข้อมูล

ช่วยบอกหน่อบครับ ใช้งานอยู่ดีๆก็เสียซะอย่างงั้น

ข้างในมีข้อมูลงานทั้งนั้นเลย ทำใจไม่ได้จริงๆครับ

จะให้ส่งไปให้กู้ที่ไหนมีเงื่อนไขอะไรว่ามาครับ

ใครบอกขอให้รวย ใครดันขอให้หน้าตาดี ใครแวะเข้ามาอ่านขอให้มีเงินใช้

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Amagin's Avatar
    อยู่เจียงใหม่เน้อ

คงต้องส่ง lab อย่างเดียวครับถ้าจานมันไม่เสียนะ เพราะต้องทำในห้องสุญญากาศครับ
    ค่าทำคงแพงกว่าซื้อลูกใหม่หลายเท่าแน่ๆครับ

ปล. แต่ถ้ากู้เงินน่ะผมมีให้กูนะครับ ติดต่อได้ที่ KBANK

OverclockZone Member chuechai's Avatar
    ปัฐวิกรณ์ บางกะปิ

ผมเคยเอา HDD ไปเคลมที่ดีคอม เขาก็ถามว่าจะกู้ข้อมูลหรือป่าว แสดงว่าเขากู้ได้รู้สึกจะ 1000 กว่าบาทนะครับ ยังไงโทรไปถามซิครับที่พันทิพชั้น 5

OverclockZone Member Amagin's Avatar
    อยู่เจียงใหม่เน้อ

ลืมถามไปว่าเสียแบบไหนครับ ถ้าเสียไม่ร้ายแรงอาจจะกู้ได้ไม่ยากครับ ต้องดูอาการอีกทีครับ

OverclockZone Member zero_chai's Avatar

เอามาต่อกับpcครับ โดยใช้สาย Sata to USB หรือ IDE to USB ครับแล้วก็กู้ข้อมูล
    สายเส้นละไม่เกิน 350 บาท ลองดูทำเองได้ความรู้ด้วยแถมข้อมูลสำคัญๆ ไม่ถูกเผยแพ่ เช่น รูป หนังต่างๆ(ชมพู) อิอิ

OverclockZone Member 00SEED00's Avatar
    @ PANTIP ZEER RANGSIT RSU

ตามเวปพันทิป ประกาศกันทุกวันเลยครับว่ารับกู้ข้อมูลอะ ผมมีโปรแกรมเหมือนกันนะ แต่ใช้ไม่เป็น

นนทบุรี พระราม 5 สนามเป้า เสาวรี

Quote Originally Posted by chuechai View Post
    ผมเคยเอา HDD ไปเคลมที่ดีคอม เขาก็ถามว่าจะกู้ข้อมูลหรือป่าว แสดงว่าเขากู้ได้รู้สึกจะ 1000 กว่าบาทนะครับ ยังไงโทรไปถามซิครับที่พันทิพชั้น 5
    ของผมไม่ใช่ของดีคอมเค้าจะกู้ให้เหรอครับ

Quote Originally Posted by Amagin View Post
    ลืมถามไปว่าเสียแบบไหนครับ ถ้าเสียไม่ร้ายแรงอาจจะกู้ได้ไม่ยากครับ ต้องดูอาการอีกทีครับ
    มันเสียแบบว่าเปิดมาไม่เห็น hdd ใน bios เลยครับ หนักมากมั้ยเนี่ย

Talking

Quote Originally Posted by zero_chai View Post
    เอามาต่อกับpcครับ โดยใช้สาย Sata to USB หรือ IDE to USB ครับแล้วก็กู้ข้อมูล
    สายเส้นละไม่เกิน 350 บาท ลองดูทำเองได้ความรู้ด้วยแถมข้อมูลสำคัญๆ ไม่ถูกเผยแพ่ เช่น รูป หนังต่างๆ(ชมพู) อิอิ
    ถอดมาต่อกับ pc แล้วครับ ก็มองไม่เห็นเหมือนกัน

ส่วนหนังชมพูไม่เป็นไรถือว่าแบ่งกันดู

Quote Originally Posted by 00SEED00 View Post
    ตามเวปพันทิป ประกาศกันทุกวันเลยครับว่ารับกู้ข้อมูลอะ ผมมีโปรแกรมเหมือนกันนะ แต่ใช้ไม่เป็น
    ถ้าวินโดส์เห็น hdd ก็คงกู้เองละครับ แต่นี่มันไม่เห็นน่ะสิ

OverclockZone Member If_then_Else's Avatar

บู๊ตเข้าวินโดวส์ไม่ได้ ก็ :
    1. ยังอยู่ในประกัน -> ส่งไปเคลมครับ
    2. ไม่อยู่ในประกันแล้ว -> ถามพวกร้านซ่อมคอม หรือ service ต่างๆ เช่น ของ dcom, hardware house ดูก็ ได้ครับ เค้าก็คิดค่าบริการไป ไม่แพงมากหรอกครับ
    3. อยู่ในประกัน แต่ป๊าด ศูนย์กู้ข้อมูลไม่ได้ T_T -> ให้ทำตามข้อสองนะครับ

... แต่อย่างไรก็ตาม BIOS ไม่เห็น HDD เลยนี่อาการหนักครับ ...
    ไม่รู้มีวิธีป่าวเหมือนกัน???
    โชคดีครับ เอาใจช่วย
    Last edited by If_then_Else; 5 Oct 2007 at 23:43:29.

OverclockZone Member newsgau's Avatar

ร้านในพันทิบมีเยอะแยะเลยครับ ราคาประมาณ 800-1000 บาท แนะนำชั้น 5 แถวๆ ศูนย์ com7

OverclockZone Member zero_chai's Avatar

Notebook ยี้ห้ออะไร

Quote Originally Posted by zero_chai View Post
    Notebook ยี้ห้ออะไร
    acer ครับ แต่ผมไม่ส่งศูนย์แล้ว มีความหลังฝังใจ

ถ้าซื้อเครื่องต่อไปอย่าหวังจะได้เงินผมเล้ยยย

Quote Originally Posted by If_then_Else View Post
    บู๊ตเข้าวินโดวส์ไม่ได้ ก็ :
    1. ยังอยู่ในประกัน -> ส่งไปเคลมครับ
    2. ไม่อยู่ในประกันแล้ว -> ถามพวกร้านซ่อมคอม หรือ service ต่างๆ เช่น ของ dcom, hardware house ดูก็ ได้ครับ เค้าก็คิดค่าบริการไป ไม่แพงมากหรอกครับ
    3. อยู่ในประกัน แต่ป๊าด ศูนย์กู้ข้อมูลไม่ได้ T_T -> ให้ทำตามข้อสองนะครับ

... แต่อย่างไรก็ตาม BIOS ไม่เห็น HDD เลยนี่อาการหนักครับ ...
    ไม่รู้มีวิธีป่าวเหมือนกัน???
    โชคดีครับ เอาใจช่วย
    ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by newsgau View Post
    ร้านในพันทิบมีเยอะแยะเลยครับ ราคาประมาณ 800-1000 บาท แนะนำชั้น 5 แถวๆ ศูนย์ com7
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองไปเดินหาดู

Red face

HD ผมก็เคยเจออาการนี้มาแล้ว ช่างที่พันธ์ทิพย์กู้ข้อมูลไม่ได้แน่ๆ แนะนำว่าอย่าเสี่ยง มิฉะนั้นอาจทำให้แผ่นเป็นรอยแล้วจะกู้ไม่ได้อีก ถ้าข้อมูลสำคัญมาก แนะนำให้ลองไปที่นี่
    http://www.cu.co.th/category.php?id=21
    เพิ่งไปกู้ข้อมูลมาเมื่อสองเดือนก่อน ค่าบริการ 6,500 บาทจ้ะ

Quote Originally Posted by i want View Post
    HD ผมก็เคยเจออาการนี้มาแล้ว ช่างที่พันธ์ทิพย์กู้ข้อมูลไม่ได้แน่ๆ แนะนำว่าอย่าเสี่ยง มิฉะนั้นอาจทำให้แผ่นเป็นรอยแล้วจะกู้ไม่ได้อีก ถ้าข้อมูลสำคัญมาก แนะนำให้ลองไปที่นี่
    http://www.cu.co.th/category.php?id=21
    เพิ่งไปกู้ข้อมูลมาเมื่อสองเดือนก่อน ค่าบริการ 6,500 บาทจ้ะ
    ดูดีมากครับ พอมีความหวัง

แต่ราคา

เค้ากู้ได้ทุกไบต์เลยมั้ยครับ

เริ่มถอดใจเลยนะเนี่ย

OverclockZone Member ohmmo144's Avatar

Quote Originally Posted by i want View Post
    หรูหรามากมายคับ

โดนย้ายซะแล้วเรา

Bookmarks

Bookmarks