Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข้องใจเรื่อง PSU ครับ ช่วยตอบหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข้องใจเรื่อง PSU ครับ ช่วยตอบหน่อย

คือผมซื้อ M/B ตัวใหม่ ช่องเสียบสาย power มันมี 24รู แต่ supply เก่าผมมีแค่ 20รู ถามเพื่อนแล้วบอกว่าใช้ได้ เสียบแล้วรูมันจะเหลือก็ใช้ได้ อยากรู้ว่าทำไมเสียบไม่ครบก็ใช้ได้ครับ มันเป็นรูของไฟเลี้ยงอะไรครับ แล้วไอ้ที่มี 4รูแยกไปตะหากมันคือไฟเลี้ยงอะไรครับ ขอบคุณครับ

หาซื้อขั้วต่อที่แปลงจาก 20 เป็น 24 pin มาใส่ครับ (ชั้น 1 พันทิพย์ 40 บาท)

ใส่ให้ครบไว้ก่อนดีกว่าครับ

Comment

มันก็ไฟ 3.3v,5.0v,12.0v,G อยางละ 1 เส้น เหมีอนกับทีมีใน20เส้น เพีมขึ้นมาเพราะบอร์ดรุนใหม่ใช้ไฟมากขึ้นอุปกรณ์ออนบอดร์มากขึ้นถ้าไม่ใสแล้วปกติก็ไม่เป็นไร
      อีกคำตอบไอ้ 4 รู ไฟเลี้ยง CPU ครับถ้าทีบอดร์มีต้องเสียบง่ะ
      Last edited by sesone; 6 Oct 2007, 00:26:42.

Comment

ใส่ได้ครับ เปิดใช้งานได้ไม่มีปัญหา
        แต่เพื่อความเสถียรแนะนำหา ตัวแปลงมาต่อเสียบครับ
        ไม่กี่ สิบบาทเอง

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X