Announcement

Collapse
No announcement yet.

DFI P35 Blood Iron VS DFI P965 Dark

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DFI P35 Blood Iron VS DFI P965 Dark

อยากรู้ว่าจะเลือกตัวไหนดีครับ DFI P35 Blood Iron กะ DFI P965 Dark

ตัวไหนจะเจ๋งกว่ากันครับที่สเปคเหมือนกัน แล้วตัวไหนคุ้มกว่าครับ ราคามันต่างกันไม่เยอะอะครับ

ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ก็น่าจะซื้อของใหมนะครับผม

Comment

DFI P35 Blood Iron สดกว่า

Comment

แสดงว่า DFI P35 Blood Iron ดีกว่าใช่มั้ยครับ

Comment

DFI P35 Blood Iron ลากกระจุยกระจายครับ

Comment

ผมเลือกได้แล้วครับ DFI P35 Blood Iron ยังไงขอ Comment เกี่ยวกับบอร์ดตัวนี้หน่อยนะครับ

ส่วนสเปคที่ผมคิดไว้มีดังนี้นะครับ

DFI P35 Blood Iron
            Intel Core2Duo E4400
            Ram Geil BlackDragon 800MHz 1Gx2
            GF8600GT XXX Zalman Heatsink
            HDD Segate 160G
            Enermax 460W

คิดว่าเป็นไงมั่งครับ

Comment

Blood Iron ไม่ชอบอย่างเดียว ทำบอร์ดเล็กไปนิด เหมือนบอร์ด mini เลย

ตอนยังไม่ออก ผมก็รอ อย่างใจจดใจจ่อ พอออกมาวันแรก ไม่ดูตัวจริง แล้ว ส่ายหน้าเลย

เลยเอา Dark -s มือสอง มาใช้

ไม่ชอบที่มันเล็ก แต่นั้นเองครับ

Comment

มันเล็กมากหรอครับ แล้วถ้าเล็กมันจะมีปัญหาไรรึป่าวอะครับ

Comment

ตอนแรกผมก็ว่าจะเป็นสาวก DFI เหมือนกันก็อุตส่ารอ แต่ Blood Iron นี่ออกมาก็ความแรงโดนใจนะแต่รูปร่างมันแปลกๆอะ เลยหันมาพึ่ง ASUS แทน ในความคิดผมนะครับ

Comment

เน้นถูก+สดใหม่(กรณีเป็นคนชอบอัพเกรดคอมบ่อย)+อัดได้แรง(แรงกว่าdark ไม่รุเท่าไรเหมือนกัน แต่คงไม่***งกันเวอร์)ก็ดีครับ แต่ถ้าเน้นความสวยงามเท่+อัดได้ดีพอตัว ก็dark ครับ^-^

Comment

ถ้าลากเก่งๆ แล้วแต่รูปแบบผมว่า Dark เก่ง 1:1 ครับ ส่วน Blood นี่เก่งทดแรม ถ้าเรื่องความแรงผมว่าพอๆกันแต่ถ้าเรื่องความหล่อผมว่า Dark กินขาดไปหลายขุม แล้วตัว Dark Non S กับ Dark S เนี่ยเล่น Dark Non S ก็พอครับ แบบมี S มันไม่ต่างกันมากแต่เพิ่มเงินเกือบๆ 1000 ได้โดยส่วนตัวแล้วไม่คุ้มครับ

Comment

ขอบคุณครับ แล้วมีใครในบอร์ดนี้ใช้ Blood Iron บ้างครับเล่าให้ฟังหน่อยครับว่าเป็นไงบ้าง

Comment

Blood Iron สดกว่า แดงแป้ดเลย

Comment

Blood ละครับเพราะสดใหม่กว่า

Comment

แล้วไม่มีใครใช้ Blood Iron เลยหรอครับ ใครใช้เล่าให้ฟังหน่อยนะว่าเป็นไงบ้าง

Comment

Working...
                              X