Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น Vista อยู่ดีคอมก็ค้างง แต่ทำไม XP ไม่เห็นจะเป็นเลย ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น Vista อยู่ดีคอมก็ค้างง แต่ทำไม XP ไม่เห็นจะเป็นเลย ช่วยทีครับ

เล่น Vista อยู่ดีคอมก็ค้างง แต่ทำไม XP ไม่เห็นจะเป็นเลย ช่วยทีครับ

ลงมา 3 แผ่นแล้ว
    1.Dell Editiom
    2.64 bit
    3.32 bit retail

ส่วนมากจาเป็นตอนฟังเพลง พอฟังไปซักพัก เพลงมันก็จะหยุด แล้วคอมก็ค้างไปเลย

แต่ XP ไม่เป็นเลย ทำให้ผม งง มักๆ ผมจึงไปโหลด ได้เวอร์จากเวป realtek มาลง

ก็ยังไม่หาย แต่่ผมเล่นเกม Lost Plant เป็นชัวโมงๆ ไม่เห็นจาค้างง
    ทำยังไงดีครับ Vista ปวดหัวจัง ถ้าไม่ติดว่า กาดจอ HD2600XT DDR4 ตัวนี่ผมก็คงไม่ไปลง

AMD Athlon 64 X2 4000+ 2.1GHz
    M/B ASRock AliveNF6-VSTA
    HDD 160 SATA2
    RAM Corsiar VS 667 1GBX2 Dual
    HD2600XT DDR4
    HP All in one F380

เง้อ บอร์ดเดียวกันเลย ของผมไม่เป้นอะไรเลยนะ ไม่ต้องลง driver ด้วย วิสต้าเจอหมดด ดูหนังฟังเพลงปกติ แต่ผมใช้ x2 3600+

Comment

ง่า หรือว่า กาดจอกับบอด มันไม่เข้ากัน

Comment

หรือเมนบอดผมเสีย

Comment

ข่วยหน่อยครับ

Comment

T^T

Comment

ฟังเพลงจากโปรแกรมอะไรครับ

Comment

Originally posted by gong View Post
                คิดเหมือนกันเลย

ผมฟังจาก winamp, wmp11, real player, gom player, km player , itune
                ก็ใช้ได้ดีนะครับ ลองอัพเดทตัวโปรแกรมฟังเพลงที่ท่านใช้เป็นเว่อร์ชั่นอื่น ก่อน

ของผมก็มีปัญหาเกี่ยวกับเสียงนิดหน่อยเหมือนกัน คือ
                ไดรเว่อร์ที่โหลดจากเว็ปมันฟังเสียงดีเจใน camfrog ได้มั่งไม่ได้มั่ง
                แต่ไดรเว่อร์ของวินโดวส์มันฟังได้ และไดรเว่อร์จากเว็ป แต่ใช้กับ xp ใช้ได้
                นอกนั้นไม่มีปัญหาอะไร

Comment

Originally posted by gong View Post
                  WMP 11 ครับ

Comment

ตอนนี่หายละ แต่ผมปิด พวก .NET ทำให้เปิดโปรแกรมอะไรที่ใข้ .NET ไม่ได้เลย
                    แต่ไม่ค้างแล้ว แก้ไงต่อดีอ่า

Comment

ลองหาโปรแกรมอื่นๆ มาใช้ครับ อาจจะเป็นที่ตัวโปรแกรมที่ vista ไม่ซัพพอตพออะ

Comment

ลงเป้น DVD มาอ่ะเปล่าคะ

Comment

ขออนุญาติเจ้าของกะทู้สักนิดนะครับ..
                          ผมรบกวนถามท่าน Artemis สักนิดครับ.. ผมลง Vista 25 in 1 อ่ะจาก Monavista แล้วต้อง Activate อ่ะครับ.. ผมลงเป็น Vista OEM Dell อ่ะ.. สามารถเอาคีย์ใส่แล้ว Activate ได้เรยไหม หรือผมต้อง Mod Bios อีกครับ.. เพราะวันนี้ตอน 6 โมงก้อคงจะจอดำแระ.. มัน 0 Day แล้วครับ.. รบกวนด้วยครับ
                          ขอบคุณครับ

Comment

DVD ครับ

Comment

Working...
                            X