Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการ burn dvd

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการ burn dvd

พี่ครับ อยากรู้ว่า มีโปรแกรมไหนแปลงพวก vcd เป็น dvd ได้ ป่ะครับ

แล้วอยากรู้ว่า ถ้าหนังเป็นแบบนี้ Rogue.Assassin.R5.XviD.avi ทำไงให้ลง dvd ได้อ่ะครับ

หรือไม่ก็แนะนำหน่อยว่าต้อง burn ยังไง เพราะพอทำเป็นแบบ ลง vcd แล้วมันเกิดแผ่น

แปลงหนัง vcd เป้น dvd ไม่เกิดผลอะไรขึ้นครับ ไม่ได้ชัดขึ้น เสียเวลาเปล่าๆ แต่ถ้าหมายถึงเอา vcd หลายๆ แผ่นไปรวมเป้น dvd แผ่นเดียวนี่ ก็แนะนำ TMPGEnc DVD Author 3 with DivX ครับ ใช้สำหรับไฟล์ XviD กับ DivX ลงแผ่น dvd ได้ด้วยย

ส่วนวิธีใช้ลองเอาชื่อโปรแกรมที่ผมให้ไปหาเอาใน google อ่ะ มีเยอะวิธีใช้ ใช้งานดีครับตัวนี้แนะนำ

Comment

ตามที่ท่านข้างบนเเนะนั่นล่ะครับ ถ้าจะบีบให้ลงVCDก็ทำได้ด้วยครับ ลดรายละเอียดเเละขนาดก็สามารถทำได้

Comment

แต่้ต้องทำใจครับ แปลงนาน มาก มาก

Comment

อ่า ขอบคุณครับ ไร้ แบบ xvid ลง dvd ได้ละ แต่ เอา 2 vcd ลง 1 dvd ยังทำไม่เปง - -*

Comment

ใช้เนโรวิชั่นครับ นานเหมือนกันในการเอาลง DVD เมนูการเลือกแทร็คจะเหมือนระบบ PBC ของ VCD แบ็คกราวน์ก็หาวอลเปเปอร์มาใส่ครับ สวยดี ผมทำบ่อยเหมือนกัน เพราะแผ่น DVD ทนกว่าและไม่ต้องเดินไปเปลี่ยนแผ่น

Comment

ฮ่าๆๆๆ ผมก็ชอบทำหนังเป็น DVD เหมือนกัน ส่วนใหญ่ก็ใช้เนโรแหละครับ เวอร์ชั่น 7 ก็ใช้ได้ แต่เสียเวลานานมากนะครับ ยังงัยไปซื้อหนังสือมันอ่านได้ครับ

Comment

Working...
              X