Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thermaltake Bigwater 760i มาแล้ว ที่ Pantip ราคา 3,990

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thermaltake Bigwater 760i มาแล้ว ที่ Pantip ราคา 3,990

ดู VDO Review Tt Bigwater 760i ทุกซอกทุกมุมอย่างละเอียดโดย 3dgameman.com

ไม่ใช่แค่ CPU Cooling นะครับ มันยังพ่วง VGA Cooling หรือ Ram Cooling ได้ด้วยจ้า

ต่อเข้า 2 ท่อ ออก 2 ท่อได้ครับ

3dgameman.com ทดสอบเสปกดังนี้ครับ

CPU: Intel Q6600 @3.4GHz @1.5v.m Room Temp: 23c

ผลออกมาดังนี้ครับ

Fan Min Setting:
    CPU Idle Temp: 24c
    CPU Load Temp: 55c

Fan Max Setting:
    CPU Idle Temp: 23c
    CPU Load Temp: 55c

ร้านแห่งหนึ่งที่ Pantip ชั้น 1 นำเข้ามาขายแล้วนะครับ
    Last edited by mercadix; 6 Oct 2007, 13:49:22.

sigpic

น่าจะมีพ่วงvgaด้วยก็จะดีนะ^^

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
      น่าจะมีพ่วงvgaด้วยก็จะดีนะ^^
      พ่วงได้ครับ VGA หรือ RAM cooling ... ผมดันลืมบอกไปซะ
      Last edited by mercadix; 6 Oct 2007, 11:58:21.

sigpic

Comment

มันพ่วงได้เหรอ ครับ ผมโทรไปถามร้านjedi เขาบอกพ่วงไม่ได้ แงะ

Comment

จะคาใจก็เรื่องบล็อคของมันเนี่ยะแหละน่าาาาา....

Comment

ช่วยหน่อย ครับ ว่าจะ ซื้อเหมือนกันแต่ เอามาติด VGA สอนวิธี โมหน่อยครับต้องซื้ออะไรบ้าง

Comment

Originally posted by hahaturnback View Post
              มันพ่วงได้เหรอ ครับ ผมโทรไปถามร้านjedi เขาบอกพ่วงไม่ได้ แงะ
              พ่วงได้ครับ แต่มันต้องมีข้อต่อที่เป็น option ครับ ประมาณนั้น ... บางทีร้านค้าอาจจะรู้น้อยกว่าผู้ซื้อก็ได้นะครับ อิอิ ... บ่อยครั้งที่ผมโทรไปถาม บางทีก็ตอบผิดๆ ถูกๆ

sigpic

Comment

คราวนี้ ผมโทรไป ร้าน tk พี่ เขาบอก ว่า แรงปั้ม มันไม่พอ นะครับ ต้องซื้อpumpเพิ่ม หรือมีความเห็นว่าไงครับ

เพราะ ผมเพิ่งจะเล่นเลยไม่รู้อะไรมาก [คือง่ายๆ ไม่รู้เลยครับ]

Comment

หน้าตาดี แต่ กลัว บล๊อคมันจะเหมือนตัวเก่า - -'

Comment

Originally posted by hahaturnback View Post
                    คราวนี้ ผมโทรไป ร้าน tk พี่ เขาบอก ว่า แรงปั้ม มันไม่พอ นะครับ ต้องซื้อpumpเพิ่ม หรือมีความเห็นว่าไงครับ

เพราะ ผมเพิ่งจะเล่นเลยไม่รู้อะไรมาก [คือง่ายๆ ไม่รู้เลยครับ]
                    อันนี้ไม่ทราบเลยครับ เพราะยังไม่ได้ซื้อมาใช้ อาศัยอ่าน Review ของเวบนอก อย่างเดียว ... เท่าที่อ่านและดู VDO มา มันก็ไม่ได้บอกนี่ครับว่า pump มันไม่แรงพอ ... ร้านเขาจะขาย pump เพิ่มอะป่าว (มองในแง่ร้าย) อิอิอิ ... แต่ถ้าดูใน VDO มันจะบอกว่า Sink เป็นตัวที่ design ออกมาใหม่ ทำให้น้ำมันไหลไปชะโลมใน sink นานนิดนึง เพื่อการระบายความร้อนที่ดีกว่าครับ ... ไม่แน่ใจว่าเป็นเหตุผลนี้หรือไม่

สรุป: ผมอ่าน Review 4 - 5 แห่ง แล้วก็ออกมา Positive มากกว่า Negative อะครับ ในราคา 3 พันกว่า ผมว่าน่าลองถ้าคุม Temp ได้ตามที่ Test ออกมาได้ ... ผมเชื่อ Review มากกว่าเชื่อร้านค้าอะครับ เพราะเคยได้รับทราบข้อมูลที่ผิดๆ ถูกๆ มาจากร้านพวกนี้หลายครั้งแล้ว เลยเข็ด เช่น Heat Sink ยี่ห้อ A เขาขายอยู่และนำเข้าเป็นหลัก เขาจะเชียร์สุดๆ แต่ในขณะที่ Heat Sink ยี่ห้อ B ร้านคู่แข่งนำเข้ามาเป็นหลักเลย และขายได้ดีมากๆ แถม Review ฝรั่งบอกว่าเป็น Air Cooled Heat Sink ที่เย็นอาจจะที่สุดอันดับต้นๆ ของโลกเลยก็ว่าได้ ร้านก็ยังบอกว่าไม่ค่อยดีเท่ากับตัวที่เขาขายอยู่ ผมก็นึกขำในใจ

sigpic

Comment

น่าสนใจดี รอความเห็นของท่านต่อไป....

Comment

แก๊งแมวน้ำแบบ สำเร็จรูป เอามาเทสกันเร๊วว

Comment

แต่ดู อุณหภูมิ full load ค่อนข้างสูงนะครับ

Comment

55 c. Overclocked @3.4Hz สำหรับ Core 2 Quad 6600 (stock@ 2.4GHz) เท่ากับขึ้นมาอีก 1GHz ร้อนมากเลยหรือครับ อิอิอิ

sigpic

Comment

เวง กำ OC นี่ นา ลืม ครับ แฮะๆ อาทิตย์หน้า คงไปถอยเละ ละครับ

Comment

Working...
                              X