Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะ flash bios ให้เป็น logo ของเราเองนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะ flash bios ให้เป็น logo ของเราเองนะครับ

อยากจะ flash bios ให้เป็น logo ของเราเองนะครับ

ต้องทำไง งะครับ

ผมใช้ m/b : asus a7v600-x นะครับ

ขอบคุณสำหรับผู้ที่ให้ความรู้นะครับ

ของผมใช้บอร์ด Gigabyte ครับ ใช้ Software @Bios ในการดึงรูป และสร้างไบออส แต่อัสซุสไม่แน่ใจว่าใช้โปรแกรมอะไร

Comment

Originally posted by OVERMAN View Post
      ของผมใช้บอร์ด Gigabyte ครับ ใช้ Software @Bios ในการดึงรูป และสร้างไบออส แต่อัสซุสไม่แน่ใจว่าใช้โปรแกรมอะไร
      หาโหลดได้ที่ไหนครับ

Comment

ดันนๆๆ อยากรู้เหมือนกัน

Comment

แนะนำว่าอย่าไปยุ่งกับการ FLASH BIOS ถ้าไม่จำเป็นต้อง Flash จริงๆ ครับ ... อย่าไปเล่นกับมันเลย

sigpic

Comment

ทำในโปรแกรม Asus update ครับ
            โดยก่อนจะอัพเดท bios ให้ไปที่ option ก่อน แล้วตั้งค่าเกี่ยวกับ logo ครับ
            แล้วเวลาคุณจะอัพ bios มันจะให้คุณใส่ logo ของคุณลงไปครับ
            แต่ติดที่ว่า สีที่ bios สามารถแสดงได้มีเพียง 256 สีเท่านั้นครับ ความละเอียดก็ค่อยข้างต่ำด้วยครับ ประมาน 640*480 ครับ
            ^^

Comment

ทำไปไม่อันตรายหรอกครับ ไม่ได้ Flash ใหม่หนิครับ ของผมกดแค่แก้รูปก็ได้แล้ว
              ไม่ได้ Flash ใหม่แต่ต้นนะครับ
              GLORIOUS PC MASTER RACE
              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ทำได้ซะที

Comment

ผม ASUS Flash รูปอย่างว่า แต่กลับไม่เคยรีเครื่องเลย ประมาณ 5-6เดือนรีทีนึงงี้ ยังคิดจะ Flash กลับไปที่เดิมเลยครับ
                  แบบว่าเอามาแล้วกลับไม่ได้ใช้

Comment

น่าสนใจดีครับ

Comment

d

Comment

ดี..ขอลอง...

Comment

Asus my LOGO

Comment

Working...
                          X