Announcement

Collapse
No announcement yet.

===E2140 VS P4 631===

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ===E2140 VS P4 631===

ถามหน่อยครับว่า
    E2140@1.66/800 กับ P4 631@3.0G/800
    ตัวใหนดีกว่ากัน จะเอาไปใส่ Asus P5GDC1 Pro

ประสิทธิภาพโดยรวมผมว่า E2140 น่าจะดีกว่านะครับบ

Comment

2 หัวแท้ดีกว่าครับ

Comment

แล้วบอร์อดผมรองรับมะครับ ไม่แน่ใจ
        ASUS P5GDC1 Pro (Intel 915)
        ต้องแฟลชไบออสก่อนปะครับ

Comment

เห็นคนข้างๆ บอกว่า P4 631ตัวนั้นแรงกว่าE2140 เพราะซีพียูตั้ง3.0G จริงรึเปล่าครับ
          แบบว่า ไว้เล่นเกม ซีพียูเดิม Celeron 326@2.53/533

Comment

คิด ง่ายๆเลยค่ะ

1.66 x 2 = เท่าไหร่ค่ะ

มากกว่า 3.0 ไม้คะ ? ?

Comment

ไม่มีทางเทียบกันได้ล้าน%เลยครับ

E2140 แรงกว่ามาก

อย่าว่าแต่ 3Ghz เลย

ผมต้องลาก P4 630 ถึง 4.5Ghz ถึงจะเทส PI ได้ค่าใกล้เคียงกันกับ E2140

แต่จำตัวเลขแน่นอนไม่ได้แล้วล่ะ แต่ก็ยังมี P4 630 ว่างไม่ได้ใช้อยู่ตัวนึงครับ ถ้าสนใจจะดูความอ่อนของ P4 ผมจะหยิบมาเทสให้ดู

คิดว่า P4 630 กับ P4 631 คงไม่ต่างกันมากนะครับ

ยิ่งไม่ต้องนับตอนรันโปรแกรมประเภท multi-threaded applications เลย ว่าจะต่างกันขนาดไหน

ตอนนี้กำลัง Rip DVD อยู่เลยครับ ถ้าอยากดูจริงๆเดี๋ยวจะทำให้ดู ถึงความอ่อนของ P4 ดูกันชัดๆไปเลย ว่าต่างกันกี่ชั่วโมง haha~

ว่าเข้าไปนั่น

แต่รู้สึกว่าบอร์ดท่านจะใส่ E2140 ไม่ได้นะครับ

ตอนนี้เวบซัพพอตของอัสซุสมันปิดนะเลยลงลิ้งให้ดูไม่ได้

http://www.asus.com/busy.aspx?aspxer.../products.aspx

แต่ผมเคยจับ P5GD1 Pro นะ แล้วก็เคยเช็ครายระเอียดซีพียูซัพพอตมา มันใส่ไม่ได้ ต่างกันตรงตัว C ตัวเดียวกับ P5GDC1 Pro ไม่รู้ต่างกันยังไง แต่คิดว่าใส่ไม่ได้แน่นอน

Comment

ใช้ครับ P5GD1 Pro ใส่ 2140 ไม่ได้ครับ

Comment

รับทราบครับ...=__+
                  แล้วใครมี P4/775 เมตตาจะขายให้ก็ยินดี....

Comment

E2140 กินตั้งแต่ ออกตัวแล้ว

Comment

เข้ามาดูคับ

Comment

E2140 แรงกว่ามากครับ ความแรงน่าจะเทียบกันไม่ได้ครับ

Comment

Originally posted by ARES View Post
                          ไม่มีทางเทียบกันได้ล้าน%เลยครับ

E2140 แรงกว่ามาก

อย่าว่าแต่ 3Ghz เลย

ผมต้องลาก P4 630 ถึง 4.5Ghz ถึงจะเทส PI ได้ค่าใกล้เคียงกันกับ E2140

แต่จำตัวเลขแน่นอนไม่ได้แล้วล่ะ แต่ก็ยังมี P4 630 ว่างไม่ได้ใช้อยู่ตัวนึงครับ ถ้าสนใจจะดูความอ่อนของ P4 ผมจะหยิบมาเทสให้ดู

คิดว่า P4 630 กับ P4 631 คงไม่ต่างกันมากนะครับ

ยิ่งไม่ต้องนับตอนรันโปรแกรมประเภท multi-threaded applications เลย ว่าจะต่างกันขนาดไหน

ตอนนี้กำลัง Rip DVD อยู่เลยครับ ถ้าอยากดูจริงๆเดี๋ยวจะทำให้ดู ถึงความอ่อนของ P4 ดูกันชัดๆไปเลย ว่าต่างกันกี่ชั่วโมง haha~

ว่าเข้าไปนั่น

แต่รู้สึกว่าบอร์ดท่านจะใส่ E2140 ไม่ได้นะครับ

ตอนนี้เวบซัพพอตของอัสซุสมันปิดนะเลยลงลิ้งให้ดูไม่ได้

http://www.asus.com/busy.aspx?aspxer.../products.aspx

แต่ผมเคยจับ P5GD1 Pro นะ แล้วก็เคยเช็ครายระเอียดซีพียูซัพพอตมา มันใส่ไม่ได้ ต่างกันตรงตัว C ตัวเดียวกับ P5GDC1 Pro ไม่รู้ต่างกันยังไง แต่คิดว่าใส่ไม่ได้แน่นอน

4.5ghz นี้ดังแต่ท่อล้อไม่หมุนด้วยด้วย

Comment

อย่างนี้ซื้อ E2140 มาใช้ดีกว่า

Comment

เคยใช้มาแล้วทั้ง 2 ตัวครับ ขอบอกว่าคนละเรื่องเลยครับ ต่างกันเยอะมากๆ
                              Last edited by terrana; 20 Nov 2007, 15:17:24.

Comment

Working...
                              X