Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อแรมมาใส่แล้วมีปัญหา ช่วยผมที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อแรมมาใส่แล้วมีปัญหา ช่วยผมที

คือผมซื้อแรม มา 1 gb DDR buss400 พอใส่ไปแล้ว มันไม่เข้าวินโดวส์ มันมีข้อความภาษาอังกฤษขึ้นอะไรไม่รุ้ครับ คล้ายว่าจะไม่ซัพพอร์ต แล้วเสียง ปิ๊ดตอนเปิดเครื่อง ก้อเสียงลากยาวผิดปกติจากเดิม บอร์ดผมรุ่น เก่าอ่ะครับ p4m266-8235 ช่วยให้คำแนะนำทีครับ

ดูที่คู่มือเมนบอร์ดว่ามันสามารถรองรับแรมบัส 400 ได้ไหมและช่องใส่ Slot Ram รองรับแรมขนาด 1 กิ๊กได้ละป่าว

Comment

น่าจะได้อยู่น่ะครับ แต่ทำไมอาการมันเปงอย่างนั้น

Comment

ยี่ห้อ Chaintech ใช่มั้ยครับ

ถ้าใช่

http://www.dcomputer.com/proinfo/faq...ut%20Lan-1.pdf

ดูที่หน้า 3 ครับ

Comment

สรุปแล้วคือมันใช้ไม่ได้หรอครับ ผมดูแล้ว งง ครับ ดูไม่เป็นครับ ช่วยบอกทีครับมีนต้องแก้ไขยังไงถ้าใช้ได้
          แต่สงสัยจะใช้ไม่ได้ซะมากกว่ามั้งครับ ช่วยตอบทีน่ะครับ

Comment

ได้เข้าไปเซ็ทใน Biose รึยังโหลดลองโหลด optimal ก่อนถ้าไม่ได้เข้าไปเซ็ทใน Advance Fatersetup>หัวข้อ Memoryที่เป็น By spd เปลี่ยนเป็น manual แล้วเลีอกปรับ Bus Memory เป็น 266 ลองดูก่อนซื้อมาแล้วนี่

Comment

Working...
            X