Announcement

Collapse
No announcement yet.

CrossFire กับ SLI ต่างกันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CrossFire กับ SLI ต่างกันยังไงครับ

CrossFire กับ SLI ต่างกันยังไงครับ เสียบช่อง PCI Express X16 เหมือนกันหรือป่าว

-.-

หลักการคล้ายกันแต่ต่างตงยี่ห้อ

Comment

ไอ้กองที่ว่ามันขายตรงไหน ในรูปข้างบน

Comment

เทคโนโลยี Crossfire เป็นของบริษัท ATI คับ

ส่วน SLI นั้นเป็นของบรษัท Nvidia

Comment

คือๆๆ กันครับ แต่คนละค่ายและคนละฝั่งกันครับ

Comment

เมนบอดที่มีช่อง PCI Express X16 2ช่องสามารถใส่ได้ทั้ง CrossFire กับ SLI หรือป่าวครับ

Comment

ไม่ครับแล้วแต่ ชิบเซ็ต

Comment

เวลาปรับ AA - AF ให้สูงขึ้นนั้น Crossfire จะทำงานได้ดีก่า SLI

Comment

บางคนก้อเข้าข้างว่า ati ใช้พอร์ตต่อcfด้านนอกทำให้ดู ว่าการ์ดทั้ง2ตัวช่วยกันประมวลผลอย่างแท้จริง

บางคนก้อว่าnVidia ใช้บริดจ์ทำให้การ์ดประมวลผลแบบภายในดูไหลลื่นกว่า

ผมว่ามันพอๆกันนั่นแหละครับ

Comment

บางคนก้อเข้าข้างว่า ati ใช้พอร์ตต่อcfด้านนอกทำให้ดู ว่าการ์ดทั้ง2ตัวช่วยกันประมวลผลอย่างแท้จริง

บางคนก้อว่าnVidia ใช้บริดจ์ทำให้การ์ดประมวลผลแบบภายในดูไหลลื่นกว่า

ผมว่ามันพอๆกันนั่นแหละครับ
                    หลังจากนี้ crossfire ก็ใช้ bridge คล้ายๆ SLI แล้วครับ แต่บริดจเป็น 2 แถบ กว้างกว่า

Comment

...

ก้ออย่างที่พี่ีmr.punch บอกมาครับ นอกนั้นก้อคงยี่ห้ออย่างเดียวส่วนเรื่องอันไหนดีกว่ากันนั้นคงจาบอกยากครับเพราแต่จาเล่นทั้งสองอย่างคงจาไม่มีบุญนะคับ ก้อดูที่ผลตามเวบเอานะครับว่าจากการเล่นเกมส์อาไรดีกว่ากัน เพราะถ้าดูจากคะแนนอย่างเดียวคงไม่ได้่

Comment

Working...
                      X